ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เตือนภัย ไวรัสบินลาดิน!!
แสดงแล้ว 5477 ครั้ง /
พฤษภาคม 04, 2011, 15:00:09

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8

แจ้งเตือนครับพี่น้องงงงงงงงงงงงง
บินลาดินคืนชีพมาป่วนโลกไซเบอร์แล้วครับ ผมเพิ่งโดนมาเมื่อกี้ 555+
มันจะหลอกให้เราโหลดวีดีโอมาดู แต่ที่จริงแล้วมันจะให้เราโหลดไวรัสมาต่างหาก!!!
ถ้าติดแล้วมันจะส่งลิงค์ไปให้เพื่อนเราในfacebook ทั้งโพสหน้าWall และส่งทางChat
สร้างความรำคาญให้เราและเพื่อนเป็นอย่างมาก แต่ก็ยังไม่น่ากลัวเท่ากับมันจะมาขโมยข้อมูลส่วนตัวเราหรอกครับ ...
ดีที่ผมไม่ได้ใช้คอมทำธุรกรรมทางการเงิน ก็เลยไม่ต้องกังวนอะไรมาก 555+

วิธีแก้พิษเบื้องต้นนะครับ ให้ลบคุกกี้ออก แล้วก็ใช้แอนตี้ไวรัสสแกนไดร์C
วิธีนี้ยังไม่คอนเฟิร์มว่าได้ผล100%นะ ผมแค่ลองมั่วดูเฉยๆ(พี่ในเฟสแนะนำมา)
ตอนนี้ก็เฝ้าดูอาการอย่างใกล้ชิดครับ ว่ามันยังโพสลิงค์ป่วนชาวบ้านอยู่รึเปล่า 555+

โชคดีโดนไวรัสกันทั่้วหน้านะจ๊ะ (หาเพื่อน หุๆ)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 04, 2011, 16:45:34
โดนไวรัส บินลาดินไปแล้วเบาะ บอลลูน เอิกๆ

ขอบคุณที่มาเตือนคร๊าบ +1
 :'(

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
พฤษภาคม 04, 2011, 16:48:01
โดนไวรัส บินลาดินไปแล้วเบาะ บอลลูน เอิกๆ

ขอบคุณที่มาเตือนคร๊าบ +1
 :'(

พี่โม ไม่สนใจจะโดนบ้างหรอ ช่วงนี้กำลังอินเทรน เอิ๊กๆ

สมาชิกไม่มีภาพ

northiix

คะแนนขอบคุณ : 0
พฤษภาคม 04, 2011, 23:23:41
แล้วมัน จะลบคุ๊กกี้ ได้ยังไงอ่ครับ

Moshi

พฤษภาคม 05, 2011, 09:06:08
วิธีการลบ Cookies IE

1 เปิดหน้า internet explorer ขึ้นมา

2 ไปที่เมนู Tools > option

3 ไปที่แทป General จะมีส่วนที่2 ที่เป็น Temporary internet file

4 ก็ Delete ทั้งตัว cookies และตัว file ออกค่ะ

ลบ Cookie Firefox

1. เมนู Tools เลือก Option
2. tab Privacy ตรงช่อง Firefox will.. เลือกเป็น Use custom setting for history
3. กดปุ่ม Show Cookie.. หลังจากนั้นกดปุ่ม Remove all cookie.. แล้วก็กด OK ไปครับ

Moshi

พฤษภาคม 05, 2011, 09:20:27
ห้าๆ ใน facebook พี่ก็เจอคนโพสไวรัสบินลาดิน แล้ว 555+

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: