ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยคิดชื่อวงหน่อยผมไม่เก่งอังกื๊ด ~
แสดงแล้ว 3734 ครั้ง /
พฤษภาคม 23, 2011, 21:43:50

FREE—T๏—PLAY

คะแนนขอบคุณ : 4
หวัดดีครับ คือตอนนี้พวกผมตั้งวงกันอ่ะครับมี 3 คน

กลอง เบส กีต้า(ผมเอง) นักร้องยังหาไม่ได้ครับตอนนี้ผมต้องร้องเองไปก่อน

แต่ถ้าหามือกีต้าอีกคนได้ ผมก็จะยึดตำแหน่งร้องเลย 55

คือการตั้งวงของพวกผมมาจากการนั่งฟังเพลงแล้วก็เคาะจังหว่ะตาม

จนกลายเป็นเวลาครูไม่อยู่ก็จะมารวมหัวกันแล้วก็เคาะโต๊ะร้องเพลงไปวันๆ อ่ะ แหะ ๆ

ตั้งแต่ ม.1 ยัน ม.3 แล้ว มาวันนี้เราก็คิดๆไป เออทำไม่ไม่ตั้งวงดนตรีของตัวเองมั่งว๊ะ

มีเพลงเป็นของตัวเอง 55 ตั้งแต่วันนั้นมาถึงวันนี้ก็เกือบ 1 เดือนแล้วครับ

รายละเอียดวงน๊ะครับ

วงผมเป็นวงห่วย ๆ อ่ะ เรียกว่าโคตรห่วยเลยดีก่า 55

เล่นกันไม่ถึงครึงเพลงก็ล่มล๊ะ เล่นแบบง่อยๆอ่ะ

แค่พอเป็นจังหวะ ไปลอยๆ อิ๊อิ๊

อยากได้ชื่อวงที่ มีความหมายอ่ะครับ แบบว่ามาจากความอ่อน ความห่วย

แต่ว่าจะไม่หยุดทำอย่างที่จัยต้องการคับ

ปล. นั่งเคาะโต๊ะกันทีไรทั้งครูทั้งเพื่อนด่ากันลั่นบอกว่ารำคาญ

อย่าให้เทพน๊ะจะมาเปิดคอนเสิร์ตที่โรงเรียนให้แมร่ง ปากค้างเลย

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 24, 2011, 08:54:04
Bad Dream~

คิดไม่ออก ห้าๆ

พฤษภาคม 25, 2011, 16:57:26
ผมคิดไว้ชื่อนึง

The Run

เป็นไงมั่ง

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤษภาคม 25, 2011, 23:12:06
The run มันไม่ล้มเหลวเลยนะเอิกๆ ไม่ตรงตามคอนเซป

พฤษภาคม 29, 2011, 18:23:36
ก็จิงอ่ะแหละ

แหะๆ ตอนนี้ยังเป็นวงไร้นามอยู่

;D ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: