ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ผม อยาก ลง วินโด้ xp อะ แต่ ไม่มีเเผ่น ครับควรจะลงวิธีไหนดีที่ยา
แสดงแล้ว 5044 ครั้ง /
มิถุนายน 19, 2011, 16:50:38

Ψin€_●r`T⑭Liv€¿and

คะแนนขอบคุณ : 0
ผม อยาก ลง วินโด้ xpอะ แต่ไม่มีเเผ่นอะไรเลย (ขี้เกียดซื้อครับ) ควรจะลงวิธีไหนดีที่ง่ายที่สุดอะครับ :'( :'( :'( :'(

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มิถุนายน 19, 2011, 22:22:04
กรรม ถ้าไม่มีแผ่น หรืออะไรเลย ให้หาดาวโหลดแผ่นวินโดว์ในเน็ตมาใช้ก็ได้ครับ

หรือหาดาวโฆลดไฟล์ Ghost มา Ghost เลยครับง่ายดี

0NOUNG0

มิถุนายน 20, 2011, 07:15:29

ไฟล์ Ghost  ที่พี่ Moshi  พูดถึงคืออะไร เหรอ ครับ

Moshi

มิถุนายน 20, 2011, 09:37:32
เดียว ไว้ว่างก่อนจะหามาลงให้ ตอนนี้โหลด windows มาเก็บไว้ที่เครื่องก่อนก็ได้

windows it4x family 2

>> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=6082.0

มิถุนายน 21, 2011, 17:57:16
เราโหลด

windows it4x family 2

ละ ลง วินโด ทับ ของเดิม เลย ได้ ปะครับ

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
มิถุนายน 21, 2011, 19:46:52
ที่คุณโมชิทำให้ เพื่อเอาไปไร้แผ่นบูตใช้ได้แบบสมบูรณ์ที่เตรียมไว้แล้วนะคับ

แต่ถ้าท่านใดๆ อยากได้แบบ ต้องการทำแบบบูตเอง แบบเอาโปรแกรมอื่นที่ต้องการเองไร้ลงเพิ่มเอง หรือให้ได้ระบบภายใน
ของการติดตั้ง WindowsXP เอง เช่นกำหนดให้ตั้งคีย์บอร์ดในแบบต่างๆ หรืออื่นๆอีกมากมาย ก็มีอีกวิธีหนึ่ง
แต่อาจจะค่อนข้างสับซ้อนวุ่นวาย แต่ก็ไม่ได้ยากอะไร

ท่านลองไปหา ดาวน์โหลด โปรแกรม nLite มา รับรองทุกๆท่าน จะใช้แผ่นบูต Windows ได้ในแบบของท่านเองได้เลย
คับ เพราะผมก็ทำแผ่นบูต Windows ด้วยตัวเอง ด้วยวิธีนี้คับ

ผมขอช่วยแนะนำให้บ้างนะคับ แบ่งปันความรู้ทั่วกัน

หมายเหตุ จะแผ่นบูตแผ่นไหน ก็ติดตั้งใหม่ได้เลย โดยที่โปรแกรมเก่ายังอยู่ ซึ่งพอถึงขั้นตอน ช่วง
ให้สร้าง partition หรือให้ลบ หรือจะเอา partition ไหนไว้ลงโปรแกรม อันนี้อยู่ที่ตัวท่านเองจะเลือกคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2011, 19:54:26 โดย SmallLek »

Moshi

มิถุนายน 21, 2011, 22:28:36
ที่คุณโมชิทำให้ เพื่อเอาไปไร้แผ่นบูตใช้ได้แบบสมบูรณ์ที่เตรียมไว้แล้วนะคับ

แต่ถ้าท่านใดๆ อยากได้แบบ ต้องการทำแบบบูตเอง แบบเอาโปรแกรมอื่นที่ต้องการเองไร้ลงเพิ่มเอง หรือให้ได้ระบบภายใน
ของการติดตั้ง WindowsXP เอง เช่นกำหนดให้ตั้งคีย์บอร์ดในแบบต่างๆ หรืออื่นๆอีกมากมาย ก็มีอีกวิธีหนึ่ง
แต่อาจจะค่อนข้างสับซ้อนวุ่นวาย แต่ก็ไม่ได้ยากอะไร

ท่านลองไปหา ดาวน์โหลด โปรแกรม nLite มา รับรองทุกๆท่าน จะใช้แผ่นบูต Windows ได้ในแบบของท่านเองได้เลย
คับ เพราะผมก็ทำแผ่นบูต Windows ด้วยตัวเอง ด้วยวิธีนี้คับ

ผมขอช่วยแนะนำให้บ้างนะคับ แบ่งปันความรู้ทั่วกัน

หมายเหตุ จะแผ่นบูตแผ่นไหน ก็ติดตั้งใหม่ได้เลย โดยที่โปรแกรมเก่ายังอยู่ ซึ่งพอถึงขั้นตอน ช่วง
ให้สร้าง partition หรือให้ลบ หรือจะเอา partition ไหนไว้ลงโปรแกรม อันนี้อยู่ที่ตัวท่านเองจะเลือกคับ

เพิ่มเติมครับ

ส่วนใหญ่ถ้าติดตั้งวิวนโดว์ใหม่ ช่างคอมส่วนใหญ๋จะล้างไดร์ท C: หมดลงใหม่เลยครับ....

มิถุนายน 24, 2011, 20:24:34
อีกอย่าง นิสนึง พี่โม ไลท์ Windows it4x family 2 ลง เเผ่น ไช้  nero ได้ ปะ

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
มิถุนายน 24, 2011, 21:31:15
ผมช่วยตอบแทนนะคับ
ได้ Nero สามารถไร้ได้อยู่แล้ว

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: