ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ไม่ทราบมีวิธีบูตผ่านUSBเข้าHarddiskที่ต่อจากExternalหรือไม่
แสดงแล้ว 6405 ครั้ง /
กรกฎาคม 15, 2011, 13:36:23

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
ไม่ทราบมีวิธีบูตผ่านUSBเข้าHarddiskที่ต่อจากExternalหรือไม่
แนะนำทีคับ คุณโมชิ

ขอบคุณเรื่อง FlashDriveด้วยคับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กรกฎาคม 15, 2011, 22:15:20
ก็ใช้ Flash Drive ที่ทำให้ก็ได้ครับ แล้วเลือก Mini XP ด้านในเหมือน xp เลย

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
กรกฎาคม 16, 2011, 01:50:54
กำ เข้าใจในสิ่งที่ผมต้องการผิด ผมไม่ได้ต้องการแบบนั้นคับ เพราะปกติผมก็มี 2 OS ใน Harddisk ตัวใน NoteBook อยู่

แล้ว ผมแค่ลองถาม แบบต้องการเพิ่มความรู้ เพื่อจะมีวิธีบูตผ่านUSB แล้วบูตผ่าน Harddisk ที่ต่อเป็น External เพราะผม

มี Harddisk อีกตัวด้วยคับ ซึ่งบางครั้งแบบประมาณว่า อยากลองเท่านั้นเอง ว่า จะบูตเข้า OS ที่ลงไว้แล้วใน

Harddisk ตัวนอก ซึ่งปกติผมเคยลองแล้ว ถ้าเอา Harddisk ตัวนอก เอาไปใส่ข้างใน มันจะบูตผ่านเข้า

Windows ได้ แต่พอถอดออกแล้ว เอามาเป็น Harddisk External แล้วลองเลือกบูตผ่าน USB Harddisk

External กับขึ้นจอฟ้าขึ้นมาทุกครั้งๆๆ

ผมลองมาหลายครั้ง เมื่อก่อน จนคิดว่าไม่น่ามีวิธี ก็เลยแค่ลองๆๆๆ ถามดู เพื่อมีวิธีคับ คุณโมชิ

คำถาม และคำตอบที่ต้องการคือ มีวิธีทำให้บูตผ่าน USB Harddisk External ได้ หรือไม่ได้ แค่นั้นเองคับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2011, 08:54:34 โดย SmallLek »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กรกฎาคม 16, 2011, 14:39:46
ลองดูบทควาที่นี่ครับ ลง windows 7 ที่ external ครับบ

>> http://guru.muslimthai.com/main/index.php?page=sub&category=13&id=17053

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: