ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
กรอบตรงLayerปกติ จะมีช่องให้ใส่ ตา กับ Brush แต่ตอนนี้ช่องใส่ Brush หายแก้ไขอย่างไร
แสดงแล้ว 3474 ครั้ง /
สิงหาคม 11, 2011, 11:24:31

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
กรอบตรงLayerปกติ จะมีช่องให้ใส่ ตา กับ Brush แต่ตอนนี้ช่องใส่ Brush หายแก้ไขอย่างไร
คุณโมชิ รูปตรงช่องใส่ ตา และใส่ Brush ต้องช่อง Layer ปกติ ยังมี 2 อัน

แต่ตอนนี้ รูปตรงช่อง ใส่ Brush หาย เอากลับมาอย่างไรคับ เหลือแต่ที่ใส่ตา ตรง Layer bar เท่านั้น

ดังรูป

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 11, 2011, 21:52:30
มันมีด้วยเหรอครับ 555 ไม่เคยสังเกตุ

ว่าแต่มันเอาไว้ทำอะไรครับ เดียวจะลองหาดูให้ครับ

เพราะที่ไปดูของคนอื่น ส่วนใหญ่ก๋ไม่มีกันนะ??

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
สิงหาคม 12, 2011, 08:08:28
ตอนแรก ผมก็คิดว่าไม่มีคับ พอดี search หาจะทำอะไรสักอย่าง เกี่ยวกับการใช้ใน photoshop แต่ลืมแระ
search หาใน google แล้วกด เข้าไป link ในเวบ1 เข้าแนะนำการใช้งานใน photoshop แนะการทำ วิงค์มั๊ง เริ่มนึกออกแระ
ว่าการทำวิงค์ เข้าแนะนำ ตอนทำไปสักพัก ต้องกด ตรงช่อง Layer แล้วคลิกที่ Layer1 ให้คลิกช่อง Brush ข้างๆตา
ผมก็หาๆๆๆๆๆ หาไม่เจอ ตอนแรกใช้ CS5 ก็เลย ลองไปหาที่ CS2 ที่เมื่อก่อนผมเคยใช้ มันก็หาไม่เจออีก เลยงง
ก็เลยคิดว่า มันคงทำได้มั๊ง ทำให้มีช่อง Brush ตรงกรอบ Layer เพราะในเวบนั้น เขาสอนให้คลิกช่องนั้นได้

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
สิงหาคม 12, 2011, 12:45:43
ขอดูบทความเว็บนั้นหน่อยได้ไหมครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: