ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอLinkโปรแกรมดาวน์โหลดไฟล์ Flash หรือ ภาพ Flash ที่โชว์ใน Net
แสดงแล้ว 5167 ครั้ง /
กันยายน 21, 2011, 17:19:46

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
คุณโมชิ ขอLinkโปรแกรมดาวน์โหลดไฟล์ Flash หรือ ภาพ Flash ที่โชว์ใน Net หน่อยคับ ขอบคุณมากคับ

อย่างภาพตรงนี้ ตรงที่ทำกรอบสีแดงไว้ ผมคิดว่าน่าจะมาจาก Flash ซึ่งผมจากหลายอย่างใน Net ที่มาจาก Flash แต่โหลดไม่ได้ บางทีต้องการนำมาใช้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2011, 19:07:15 โดย SmallLek »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 21, 2011, 20:03:47
อันที่ให้ดูเป็น  Google Adsense ครับ ใช่ flash อยู่แต่มันนำ javascripts มารวมด้วย

สำหรับการ save flash จิงๆ ก็ต้องรู้ที่อยู่ flash ก่ิอนตามด้วย swf เช่นเกมส์นี้ละกันครับ

http://www.soigame.com/file/495.swf

เมื่อเข้าถูกลิงค์ก็ file > save as ได้เลยครับ ลองดูครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: