ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ตอนนี้เปิดMyCom MuDocument และ Folder ต่างๆไม่ได้ จะแก้ไขอย่างไร
แสดงแล้ว 6024 ครั้ง /
กันยายน 26, 2011, 06:32:19

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
คุณโมชิ ผมคิดว่า เครื่องผมคงโดนไวรัส แล้วก็ได้จัดการ Scan Clean ไวรัสแล้ว หลังจากนั้น ก็ขึ้นแบบนี้
ดูท่าไฟล์ Explorer จะเสียไปแล้ว

ตอนนี้ ผมต้องการจะลองดู จะได้หรือไม่ ให้คุณโมชิ upload ไฟล์ Explorer ของ Win7 Utimate 32bit
มาให้หน่อย จะลอง Copy ไปทับตัวเดิม ที่โดนไวรัส เพื่อใช้งานได้ จะได้รู้วิธีแก้ไขแบบพิเศษ ที่สะดวกเร็วขึ้น แต่ต้องลองก่อน ได้ไม่ได้ ผมจะมาบอกอีกทีคับ

จะเปิด MyCom หรือ จะเปิด My Document หรือจะเปิด Folder ตรงไหนก็ตาม เปิดไม่ได้เลยคับตอนนี้

จะแก้ไขอย่างไร

ขึ้นรูปนี้หมดเลย หลังจากดับเบิ้ลคลิกเพื่อจะเปิด Folder ต่างๆ

แนะนำทีคับ ขอบคุณมาก

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 27, 2011, 14:04:16
เดียวหาก่อนนะครับ เครื่องผม ไม่ได้ลง windows 7 ซักเครื่องเลย 555

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: