ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การลบ ตั้งค่า History Skype
แสดงแล้ว 15154 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:16:38

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ขั้นตอนแรกเลยครับ ไปที่ Skype > Privacy....

จากนั้น ไปที่ Skype > Privacy…> Show advanced options จะเจอแบบในภาพ

จะเจอช่อง history ให้เราเลือกได้เลยครับ ว่าจะเก็บไว้กี่วัน หรือไม่เก็บ หรือจะเลือก ลบ history ก็ยังได้ครับ

นำเทคนิคดีดีมาฝากครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: