ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
จะUpโหลดหนังลงNet โดยให้ใช้เมาส์ หรือคีย์บอร์ด เลือกเมนูหนังที่ทำไว้ เลือกตอนที่ดู อย่างไร
แสดงแล้ว 5350 ครั้ง /
ตุลาคม 29, 2011, 15:37:59

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
ส่วนข้อความสีดำ เป็นส่วนที่อธิบาย ว่าทำได้ แต่คุณโมชิต้องอ่านด้วยนะคับ
ปกติทำวีดีโอหลายตอน สมมุติ แบ่งไว้ 3 ตอน ผมก็สร้างไฟล์วีดีโอขึ้นมา 3 ไฟล์
แล้วพอจะทำเมนูไว้ให้สามารถเลือก กดได้ เพื่อไร์ท ลงแผ่น DVD ซึ่งผมก็ทำได้ ตามปกติ
พอไร์ทลงแผ่น แล้ว เปิดดูหนังจากเครื่องเล่นอะไรก็ได้ หรืออ่านจากคอมผ่านทางCD-ROMก็ได้
หรือ copy ไฟล์ลงคอม แล้วเปิดดูหนังจากคอมพิวเตอร์ ไม่ต้องอ่านจาก CD-ROM ก็เล่นได้
มีเมนูให้เลือก ทุกอย่างเล่นได้หมด สามารถ กดคีย์บอร์ด หรือเมาส์ เลือกเมนูได้

ส่วนข้อความสีแดง เป็นคำถาม
แต่คราวนี้ ผมต้องการเอาไฟล์ DVD ซึ่งปกติ copy ลงเครื่อง ก็อ่านให้ขึ้นเมนู แล้วใช้เมาส์ หรือคีย์บอร์ดเลือกดูตอนไหนก็ได้
แต่ครั้งนี้ ถ้าผม ต้องการ จะ Up โหลด ลง Net หรือ Up โหลด ลง Youtube ซึ่งปกติ เวบนี้ จะเป็นไฟล์วีดีโอ ปกติ
แต่ผมต้องการ ให้ใช้เมาส์ หรือ คีย์บอร์ด เลือก กดเมนู ได้ เพื่อให้ ไปดูตอนไหน ก็ได้ ใน เวบนั้นๆๆ ต้องทำอย่างไรคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 16:09:46 โดย SmallLek »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 31, 2011, 17:24:06
ถ้าเป็นของ youtube เลือกเมนูนี่ต้องตกแต่งเพิ่มเิอาครับ เพราะถ้าจะอัพให้เลือกเมนูได้ youtube ยังไม่เปิดให้บริการถึงขนาดนั้นครับ

เราก็แก้ไขอัพเป็นตอนๆแล้วเลือกแทนก็ได้ครับ หุหุ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: