ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การซ่อน Taskbar เอาไว้ไม่ให้ใครเห็น
แสดงแล้ว 3636 ครั้ง /
สิงหาคม 24, 2009, 11:26:24

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
การซ่อน Taskbar เอาไว้ไม่ให้ใครเห็น

Comment: การซ่อนทาสก์บาร์เอาไว้ก์เป็นการเพิ่มพื้นที่ให้หน้าจอและดูไม่เกะกะ เมื่อต้องการใช้งานก็เพียงนำเมาส์ไปวางตรงขอบจอด้านล่าง ทาสก์บร์ก็จะรีบโผล่ขึ้นมาให้ท่านเห็นเลยล่ะ่ครับ ว่าแล้วก็เริ่มเลยครับ

1.  คลิกขวาตรงพื้นที่ว่างบน ทาสก์บาร์เลือก Properties
2.  ในหน้าต่างของ Taskbar and Start Menu Properties ให้คลิกที่แท็บ Taskbar
3.  ให้ท่านคลิกเพิ่มเครื่องหมายถูกหน้าข้อความ Auto-hide the taskbar แล้วคลิก OK ทาสก์บาร์ท่านก็จะ
      หายไป ถ้าท่านต้องการได้คืนเหมือนเดิมท่านก็ทำตามข้อ 1,2 แล้วคลิกยกเลิกเครื่องหมายถูกที่ท่านได้เพิ่ม
      เอาไว้ทาสก็บาร์ท่านก็จะกลับคืนครับ 
4.  ในหัวข้อที่ผ่านมาผมได้เสนอทิปส์การซ่อนไอค่อนที่หน้าเดสก์ทอป ถ้าหากท่านได้ซ่อนไอค่อนและได้ซ่อน
      ทาสก์บาร์ด้วย ท่านก็จะได้หน้าจอว่างๆและวิวสวยๆของแบ็คกราวน์ของท่านเองครับ ลองทำดูนะครับ

Credit : http://www.smiletips.com/Tips/Windowtips/windowtips40.asp

Site : WWW.IT4X.COM

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: