ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธีการปิดไดอะล็อกบ็อกซ์แจ้งความผิดพลาดของ Windows
แสดงแล้ว 3147 ครั้ง /
สิงหาคม 24, 2009, 11:37:44

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้

วิธีการปิดไดอะล็อกบ็อกซ์แจ้งความผิดพลาดของ Windows

Comment : หลายๆท่านคงเคยเจอไดอะล็อกบ็อกซ์ที่เด้งขึ้นมาเมื่อท่านได้ทำอะไรที่ผิดพลาดใน windowsแล้วก็ถามท่านว่าจะส่งข้อผิดพลาดนี้ไปให้ ไมโครซอร์ฟได้รับทราบหรือไม่ ผมก็เคยโดนมาแล้วครับแต่ไม่เคยส่งไปสักที แล้วก็เด้งขึ้นมาทุกทีที่ผมทำพลาด  แล้วจะทำยังไงดีเมื่อเราไม่อยากให้มัน เด้งขึ้นมา ผมมีเคล็ดไม่ลับมาบอกครับ

1.  ให้คลิกขวาที่ My computer > Properties
2.  เมื่ออยู่ในหน้าต่างของ System Properties คลิกที่แท็บ Advanced
3.  ให้เลือกคลิกที่ปุ่ม Erroe Reporting ที่อยุ่ด้านล่างของหน้าต่าง Advanced

4.  ให้เปลี่ยนจาก Enable Error Reporting  เป็น Disable Error Reporting

5.  คลิกยกเลิก But notify me when critical error occur
6.  คลิก OK เป็นอันว่าเสร็จเรียบร้อยครับ

Credit : http://www.smiletips.com/Tips/Windowtips/windowtips7.asp

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: