ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
การทำให้ Network status ไปแสดงที่ Task bar
แสดงแล้ว 3354 ครั้ง /
สิงหาคม 24, 2009, 11:41:31

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้

การทำให้ Network status ไปแสดงที่ Task bar

Comment : ท่านคงเคยเห็นรูปคอมพิวเตอร์เล็กที่อยู่มุมล่างด้านขวาของจอ  แต่จะทำอย่างไรเมื่อมันหายไป  หรือถ้าไม่มีแล้วอยากให้มันมาแสดง เพื่อจะได้รู้สถานะของการทำงานของ Network....ลองมาดูวิธีการกันเถอะครับ

1.  ให้ท่านคลิกขวาที่ไอคอน My Network > properties
2.  บนหน้าต่าง Nework connection ให้ท่านคลิกขวาที่รูป ISP หรือ Conection อื่นที่ต้องการแล้วเลือก Properties

3.   ให้เลือกคลิกที่แท็บ General แล้วให้คลิกเลือกที่เช็กบ็อกซ์หน้าข้อความ Show icon in notification areawhen connected แล้วให้คลิก OK ท่านก็จะได้เห็นสถานะของเน็ทเวิร์คของท่านที่ทาสก์บาร์แล้วล่ะครับ

Credit : http://www.smiletips.com/Tips/Windowtips/windowtips16.asp

Site : www.it4x.com

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
กันยายน 27, 2009, 09:40:22
แต่ถ้าบางคนทำตามรูปแล้วไม่ได้ ลองติ๊กออกทีนึงแล้วกด OK แล้วติ๊กใหม่อิกรอบครับ แล้วกด OK รับรองได้แน่นอนครับ บางทีมันก็เอ๋อเร๋อ ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: