ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ตะลึง Lexus ซิ่งบนหน้าโฆษณานิตยสาร?
แสดงแล้ว 2203 ครั้ง /
ตุลาคม 16, 2012, 12:37:20

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้

ในการนำเสนออิเมจ และตำแหน่งทางการตลาดของรถยนต์หรู Lexus ES บนหน้าโฆษณาในนิตยสาร เพื่อแสดงให้เห็นถึงการออกแบบที่ล้ำสมัยไฮเทคฯ Lexus จึงได้ตัดสินใจใช้รูปแบบการทำโฆษณาล่าสุดที่เป็นผสานสิ่งพิมพ์เข้ากับสื่อดิจิตอลให้เล่นร่วมกันได้อย่างลงตัว และน่าสนใจมากทีเดียว โดยผู้อ่านที่รับนิตยสาร Sports Illustrated จะพบโฆษณาชิ้นนี้ได้ในนิตยสารฉบับวันที่ 15 ตุลาคม ซึ่งการที่จะชมโฆษณาชิ้นนี้จะต้องอาศัยตัวช่วยอย่าง iPad ด้วย

จากหน้าโฆษณารถยนต์ Lexus นิ่งๆ บนสิ่งพิมพ์ คุณสามารถทำให้มันมีชีวิตกลับมาโลดแล่นได้ด้วยการนำ iPad ที่หันหน้าจอขึ้น สอดเข้าไปใต้หน้าโฆษณาชิ้นนี้  (โฆษณาอยู่หน้าขวา) จากนั้นหรี่แสงไฟในห้องลง จากนั้นเล่นวิดีโอจาก Sports Illustrated เวอร์ชันบน iPad หรือจากเว็บไซต์ Lexus.com/stunning วิดีโอที่เล่นจากจอไอแพดจะแสดงข้อความ และภาพเคลื่อนไหวต่างๆ ให้คุณมองเห็นจากหน้าโฆษณา Lexus บนสิ่งพิมพ์ ไม่ว่าจะเป็นการมองเห็นภายในของรถยนต์ไปจนถึงล้อที่วิ่งไปบนถนนจนดูเหมือนรถยนต์ Lexus จะพุ่งทะยานออกมาจากหน้าโฆษณาสิ่งพิมพ์ยังไงยังงั้น  โฆษณาชิ้นนี้ไม่เพียงแต่จะสื่อสารผ่านข้อความ และรูปภาพบนสิ่งพิมพ์เท่านั้น แต่มันยังเป็นการเชื่อมสื่อดิจิตอลที่โต้ตอบได้กับการให้ข้อมูลบนสิ่งพิมพ์ได้อย่างลงตัว และน่าสนใจมากๆ อีกด้วย ซึ่งโฆษณาของ Lexus ชิ้นนี้พัฒนาด้วยเทคโนโลยี CinePrint ในการทำให้หน้าสิ่งพิมพ์เคลื่อนไหว พร้อมกับมีเสียงที่ช่วยสร้างประสบการณ์ใหม่ในการรับชมโฆษณาที่กระตุ้นความสนใจให้กับผู้บริโภคได้มากขึ้น

แสดงบนเว็บไซด์ : http://www.it4x.com

ที่อยู่ของข้อความต้นฉบับ: http://www.arip.co.th/news.php?id=415737

สมาชิกไม่มีภาพ

Muta

คะแนนขอบคุณ : 0
ธันวาคม 03, 2012, 21:38:59
สุดยอด อยากได้ซักคนอ่ะ เฮ้อ สงสัยจะฝันไปนะเรา  :P

Cathareen

ธันวาคม 04, 2012, 20:04:57
น่าสนใจมากเลย ว่าแต่อะไหล่แพงไหมครับ เทียบกับพวก BMW, Benz

Porchy

ธันวาคม 05, 2012, 11:51:12
ผมเคยเข้าใช้บริการครับ รถพ่อผม ผมว่าราคาในการตรวจเช็คและซ่อมแซม, การซ่อมบำรุงตามรายการ ก็ดูราคาเป็นธรรมดีนะครับ โดยราคาค่าแรงจะค่อนข้างแตกต่างกันไปในการซ่อมแต่ละครั้ง รวมถึงบางครั้งค่าแรงอาจจะถูกเนื่องจากรวมอยู่ในค่าอะไหล่ หรือค่าอะไหล่ถูกแต่จะแพงในส่วนของค่าแรงแทน ครับ

Rayrock

ธันวาคม 05, 2012, 21:14:15
ซื้อรถยุโรปขนาดนี้ ก็ต้องยอมรับในราคาค่ารักษาดูแลมัน นิดนึงนะครับ

Flimrata

ธันวาคม 06, 2012, 10:28:19
ก็ไม่แพงนะครับ เมื่อเทียบกับคุณภาพและความเชี่ยวชาญของช่าง ผมว่าไปแลกกับร้านข้างนอกอาจจะเสี่ยงไปครับ

Porchy

ธันวาคม 07, 2012, 20:43:51
ลองโทรไปสอบถามที่ศูนย์ดูก็ได้ครับว่ามีอะไหล่ที่ต้องการอยู่ไหม ต้องรอนานไหม และลองเทียบราคากับร้านข้างนอกก็ได้ครับ เพื่อความสบายใจ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: