ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยมาดูโจทย์ภาษา C ข้อนี้ให้หน่อยครับ งง มาก
แสดงแล้ว 14482 ครั้ง /
มกราคม 09, 2013, 20:48:57
สมาชิกไม่มีภาพ

sandsd01

คะแนนขอบคุณ : 0
มี 2 ข้อครับ อ่านโ๗ทย์แล้วก็ งง ช่วยเขียนให้ดูหน่อยครับ อธิบายการทำงานด้วยก็ดีครับ ><

SmallLek

คะแนนขอบคุณ : 3
มีนาคม 06, 2013, 23:55:45
บอกแค่หลักการนะ เพราะ ไม่ได้ใช้โปรนี้มา 15-20ปีแระ และโปรแกรม ต่างๆ เขียน คำสั่ง มากมาย
คล้ายๆกัน เลย กลัวเขียนผิด เอาหลักการไปนะ แล้ว ไปดัดแปลง ใช้ คำสั่ง ของภาษานั้นๆเอาได้ ไม่ยาก

หลักเขียนโครงสร้าง โปรแกรมแล้ว
#incluce .......; ต่างๆๆ

void main()
{
   กำหนดตัวแปร ชนิด File 2 ตัว ขึ้นมา; ในการ รับ ชื่อไฟล์ ทาง คีย์บอร์ด เช่น
   File NFile1,NFile2;

แล้วตามด้วยลูป               บรรทัดนี้ จะเช็ค ว่า ค่าในไฟล์นี้ ที่เข้าไปอ่าน ถ้ามีข้อมูล อยู่เป็นจะจริงในLineนั้นๆ
   while (ตัวแปรไฟล์1.hasnext())   //<< ส่วนนี้ ไปดูคำสั่ง เองอีกที จำคำสั่งเขียนไม่ได้
   {
      กำหนดตัวแปรรับค่าเป็น array ก็ได้ = คำสั่ง อ่านไฟล์มาแต่ละบรรทัด แล้ว ให้กะโดด หัวอ่านไป บรรทัดถัดไป
   }

หลังออกจากลูป มันก็จะไปเก็บค่าต่างๆ จากไฟล์1 ไปลง ตัวแปร Array แรกที่สร้างไว้หมด

หลังจากนั้น แล้วการใช้ลูบ และเอาตัวแปรไฟล์ที่ 2 มาใช้ แล้ว ใช้คำสั่ง ทีใช้ Write ลง มาแทน
ทำคล้าย ลูปแรก เลยครับ
แต่คำสั่ง ต่างกัน

}

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 07, 2013, 15:29:53
ตามพี่เล็กเลยครับผม เพราะผมก็ลืมภาษา C ไปแล้ว 555

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: