ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
แก้ไวรัส Facebook กำลังระบาด ณ ขณะนี้ มกราคม 2013
แสดงแล้ว 20669 ครั้ง /
มกราคม 31, 2013, 00:03:29

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
แก้ไวรัส Facebook กำลังระบาด ณ ขณะนี้ มกราคม 2013

อาการ : มันจะ Tag เพื่อนใน Facebook เราไปมั่วเรื่อยๆครับ ภาพหน้าเว็บมัน

โค๊ด: [Select]
hxxp://xn--ii--youqq53b.tk

ถ้าเข้าเว็บมันมาแล้ว จะเจอกล่องให้ติดตั้งเยอะแยะไปหมด หลายๆคนกดออกไม่หมดเลย Install  ดังภาพ

หลังจากลงเส็ด แอพมันก็ทำงานหล่ะครับ เพื่อนเราโดน Tag กระจาย

วิธีแก้ พิมพ์ไปที่ URL ว่า

โค๊ด: [Select]
chrome://extensions/
จากนั้น จะเจอแอพสีแดงๆ ให้กดถังขยะ ลบมันออกไปครับ

เสร็จเรียบร้อยครับการลบไวรัสออกจาก Facebook

Credit : www.it4x.com

lekjaeng

คะแนนขอบคุณ : 0
www.lekjaeng.com
มกราคม 31, 2013, 09:55:27
ขอบคุณมากครับ กำลังโดนเลยตอนนี้ ^_^  >:( >:(

akira

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 09, 2013, 11:23:47
 :) ดีๆๆๆๆ   เครื่องกำลังโดน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: