ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สมาร์โฟนใช้ซีพียู Intel Inside โอเคไหม
แสดงแล้ว 13363 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 23, 2013, 18:00:58
สมาชิกไม่มีภาพ

YTH_YO

ออฟไลน์ ( it4x.com )
คะแนนขอบคุณ : 0
เห็นตัว Liquid C1 มีสติ๊กเกอร์อินเทลแปะไว้ที่ฝาหลังด้วย คือหมายถึงว่าใช้ชิปของอินเทลใช่ไหม แล้วอินเทลนี่ปกติจะเห็นอยู่ในคอมฯ โน้ตบุ๊ค รัยงี้ไม่ใช่เหรอ แล้วมาอยู่ในมือถือได้ยังไง แล้วจะโอเคกับสมาร์ทโฟนเหรอ ??? ??? ???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 24, 2013, 16:29:54
Acer  Liquid C1เป็น อินเทล atom ครับ

Intel Atom Z2420

เดียวนี้มันยุในโทรศัพท์ด้วยแล้วครับผม intel

สมาชิกไม่มีภาพ

allow

ออฟไลน์ ( it4x.com )
คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 02, 2013, 17:28:12
โอเคสิครับ เพราะซีพียูอินเทลนั้นไม่ได้ใช้กับคอมฯ หรือโน้ตบุ๊คได้อย่างเดียว Intel เค้ายังพัฒนาชิพประมวลผล Intel Atom Z2420 สำหรับสมาร์ทโฟนระบบ Android โดยเฉพาะ ประสิทธิภาพไม่แพ้พวก ARM แน่นอน

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: