ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยาทราบการเปลี่ยนขนาดตัวอักษรใต้ icon บนหน้าจอ
แสดงแล้ว 20220 ครั้ง /
กันยายน 29, 2009, 20:28:24

kunshi

คะแนนขอบคุณ : 0
ลงธีม ไปแล้วมีตัวอักษรตรงใต้ icon มันเปลี่ยนไปครับ ขนาดตัวอักษรใหญ่ครับ อยากเปลี่ยนเป็นตัวอักษรทำธรรมดานะครับ พอมีวิธีเปล่าครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 29, 2009, 20:56:10
1.  Click ขวาบนหน้า Desktop และเข้าไปที่ Properties เลือกหัวข้อ Appearance เลือก Window XP Style ในช่อง WIndows and buttons หรือถ้าต้องการเพิ่มขนาดตัวหนังสือให้ใหญ่ยิ่งขึ้นไปอีก  ก็เข้าไปเลือก Large Fonts ที่หัวข้อ Font size จากนั้นก็ Click ไปที่ Effects...

2.  Click เลือกที่ Use the following method to smooth edges of screen fonts และเปลี่ยนจาก Standard เป็น Clear Type และในกรณีที่ต้องการให้ icon ใหญ่ขึ้นด้วยก็เพียงแค่เลือกที่ Use large icon ที่อยู่ทางด้านล่างเท่านั้นเอง

ลองดูครับ ได้ไม่ได้ไงรายงานผลด้วย

ขอบคุณภาพจาก : nec.co.th เนื่องจากผมไม่ได้ใช xp อยู๋เลยทำภาพมาประกิบไม่ได้นะ

kunshi

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 29, 2009, 22:41:50
ขอบคุณนะครับ ลองทำแล้วครับ ได้ผลครับ ขอบคุณมากนะครับ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
ตุลาคม 05, 2009, 00:45:48
ลองแล้วครับเหมาะกับคนสายตามไม่่ค่อยจะดีเลยนะนั่น ใหญ่มากๆ แต่ก็สวยไปอีกแบบนะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: