ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
[Tip] ข้อดี SAI ใช้ตอนวาดรูปคร่าวๆ
แสดงแล้ว 14447 ครั้ง /
สิงหาคม 25, 2013, 00:24:55

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
:P หนักใจกับตัวเอง 555555555555+ เรียนเยอะการบ้านเยอะไปไหน

ว่าแต่ SAI มันเกี่ยวอะไรกับหัวข้อ Photoshop ฟร่ะ - -*

วันนี้มีข้อดี หากว่าใครอยากวาดภาพแล้วพบว่า บางที Photoshop แดร๊ก RAM คุณไปหน่อยนะ -...- หรือ ยุ่งยากไปป่าววะ - -* ช้ามาก -*-.

ลองหันมาดูลูกรักอีกตัวของยัยเมดผู้หวังดีตัวแสบ SAI กันค่ะ

วันนี้เอาแบบคร่าวๆมาให้ดูก่อน รอท่านประธานท่านจัดสรรที่นั่ง เอ้ย บ้า!!! จัดสรรหาช่องไว้ได้ หรือ นึกคึกอยากมีอารมณ์ - -* ใช่เรอะ!!! ค่อยเอาวิธีการใช้มานะฮับ

ลายมือกากป่ะละ 5555555555+ (มีเมาส์ปากกาก็ใช้มันส์ใหญ่รุย)

กลับกระดาษได้ค่ะ (ซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้าย) หากว่าไม่ถนัดวาดด้านใดด้านหนึ่ง (วาดสดๆไวๆทันใจผู้ชม กร๊าก~)

ภาพที่ไม่กลับก็เป็นแบบนี้

นี่ภาพที่วาดและลงสีจาก SAI ค่ะ

วาดได้ 2 แบบ 2 ลายเส้นแต่คนเดียวกันวาดนะ -3-

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: