ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ทำไม ผมลง วินโดว์ sp 3 แล้วต่อเน๊ตไม่ได้ครับ
แสดงแล้ว 10573 ครั้ง /
กันยายน 05, 2009, 09:48:58

phaake

คะแนนขอบคุณ : 0
เวลา ผมลงวินโดว์ sp 3 แล้ว คอมผมต่อเน๊ตไม่ได้เลยครับ ต้องกลับ ไปใช้ ตัวเก่า sp 2 ทุกครั้ง เปลี่ยนแผ่น วินโดว์ มา 3- 4 แผ่นแล้ว ครับ

ต่อเน็ตผ่าน ราวน์เตอร์ ผ่านฮับนะครับ พอทราบสาเหตุมัยครับ ช่วยแก้ให้หน่อยครับ

???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กันยายน 05, 2009, 12:17:10
หลังจากวินโดว์เสร็จแล้วนะครับ ลองเช็คไดร์เวอร์อีกทีนึง โดยการลบออกลงใหม่นะครับ ลงกับแผ่นที่แถมมาชัวร์สุดครับ

แล้วลองดูครับถ้ายังไม่ได้จริงๆ ให้ลองทำการ FIX IP เอาครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: