ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สร้าง V2D ด้วยโปรแกรม TMPGEnc Authoring Works 4
แสดงแล้ว 64630 ครั้ง /
พฤศจิกายน 19, 2009, 01:36:05

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
การสร้าง V2D ด้วยโปรแกรม
TMPGEnc Authoring Works

V2D คือ การรวมแผ่น VCD หลายๆแผ่น หรือหลายๆตอน ให้อยู่ในรูปแบบของ DVD
ข้อดีคือ สามารถดูหลายๆตอนติดต่อกันได้ทันที โดยไม่ต้องเสียเวลาเปลี่ยนแผ่น
และประหยัดเนื้อที่ในการจัดเก็บ เพราะไม่ต้องเปลือง CD ในจำนวนที่มาก

ในครั้งนี้เป็นคิวของโปรแกรมยอดนิยม " TMPGEnc Authoring Works " แล้วนะครับ
ผมขอสาธิตการสร้าง V2D ด้วยโปรแกรมนี้ เพียงขั้นพื้นฐาน
แต่ถ้าใครเข้าใจขั้นตอนทั้งหมด ตามที่ผมได้นำเสนอนี้
ก็สามารถทำ V2D ขายที่บ้านคุณได้แล้วหล่ะครับ ...

สิ่งที่ต้องเตรียม
1. ไฟล์วิดิโอ
2. ไดรว์ DVD และแผ่น DVD (สำหรับไรท์)

3. โปรแกรม TMPGEnc Authoring Works สามารถโหลดได้ที่นี่ครับ > http://www.mediafire.com/download.php?rwmoywwkdz4
ไฟล์ 108.64 MB ใหญ่หน่อยแต่รับรองโหลดได้แน่นอนครับ ^ ^

หลังจากลงโปรแกรมแล้ว ให้เปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาครับ

ตกแต่งจนพอใจเลยครับ

V
V
V
V
V
เสร็จแล้ว ให้คลิ๊กที่ DVD-Video Global Menu Setting

เมื่อออกแบบหน้าเมนูเสร็จแล้ว ให้กด Simulation เพื่อดูตัวอย่าง

ต่อไปก็ไรท์ลงแผ่น DVD ส่วนตัวผมใช้ Nero แล้วก็ไรท์เลยครับ ไรท์ที่ความเร็ว 4 X ครับผม ^ ^

ขอขอยพระคุณ www.soccersuck.com

*** แต่โปรแกรมนี้จะเจอปัญหาเมื่อลงโปรแกรมเสร็จแล้วเมื่อกดเริ่มงานใหม่ จะเปิดไม่ได้ถ้าวินโดส์ตัวนั้นไม่ซัพพอร์ตครับ ต้องลองโหลดไปลงดูครับ ผมเคยเจอปัญหานี้แล้วลองวินโดส์ตัวใหม่แล้ว สามารถใช้ได้เลยครับ โปรแกรมนี้สุดยอดเลยครับใช้เวลาไม่นานและทำง่ายมาก Uled ส่วนตัวผมก็ดีนะครับแต่ใช้เวลานานมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:08:32 โดย siamauto »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 19, 2009, 07:35:31
555 เอาออกมาสอนจนได้ อิอิ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
พฤศจิกายน 19, 2009, 08:30:48
เมื่อคืนมีเวลาเลยเอาซะหน่อย เด๋วเผื่อไปที่กำแพงเพรไม่มีเน็ท เด๋วจะไม่ได้ทำ ^ ^

Eric_09

คะแนนขอบคุณ : 0
ธันวาคม 21, 2009, 16:43:09
ขอบคุณมากครับ
เคยทำแต่ไม่ค่อยถูกต้องนัก คราวหน้าทำน่าจะถูกแล้ว

teenooo1

คะแนนขอบคุณ : 2
ตุลาคม 27, 2010, 12:11:58
ขอบใจจ้าสำหรับ สิ่งดีๆ

thinthai28

ออฟไลน์ ( รักได้ ชอบได้ เกลียดได้ แต่อย่าหลอก )
คะแนนขอบคุณ : 0
ธันวาคม 14, 2011, 23:57:57
        สอนวิธีลงกับwin 7 หน่อยสิครับลงแล้วเล่นไม่ได้   :-X

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: