ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ผมใช้วิน xp it4x แล้วมันลงneroไม่ได้ครับ
แสดงแล้ว 4851 ครั้ง /
ตุลาคม 05, 2009, 17:19:13

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
 :Pคือว่าผมใช้วินit4xอยู่อะครับแล้วneroที่มันมีมาให้ก้อพังใช้งานไม่ได้ผมก้อเลยไปโหลดnero8มาลงใหม่แต่ว่ามันลงไม่ได้อะครับ :-Xมันขึ้นว่าให้ไปโหลด directx 9.0c จากไมโครซอฟมาอะครับ แล้วผมก้อไปโหลดมาลงตามที่มันบอก แต่ว่าพอผมลงneroใหม่มันก้อขึ้นเหมือนเดิมอะครับ :-Xฮือๆจะบ้าตาย โหลดการ์ตูนไว้ตั้งเยอะยังไม่ได้ดูซักเรื่องเลย พี่ๆคนไหนใจดีช่วยบอกผมหน่อยนะครับ..ขอบคุณมากครับที่ช่วยเหลือผม :-*

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 05, 2009, 18:08:24
ปัญหามันติดที่ว่า ลง directx 10 ครับ ผมลองจนได้คำตอบมาแล้ว!! ส่วนวิธีเอา diectx10 ก็ไม่มีวิธีเอาออกครับ บรรลัยเจิดจ้ามาก

วิธีแก้ปัญหา ลบ nero ตัวเดิมก่อนครับ ถ้าลบไม่ได้ ไม่ต้องลบ  ;D

แล้วลง nero 7 lite แทนครับ มันจะใช้ได้ครับผม

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
ตุลาคม 05, 2009, 18:24:43
โอ้.. :(...บรรลัยเจิดจ้า...ดูท่านใช้ศัพย์ซะ...คนฟังแบบว่า...ท้อแท้เลย :-X

ตุลาคม 05, 2009, 18:32:28
โหลดไหนครับ ขอลิงค์หน่อยครับ 8)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 05, 2009, 19:44:20
หุหุ ที่ใช้ศัพท์แบบนั้น ตอนแรก ผม อ่านมาจากเว็ปนึง directx 10 แล้วจะเล่มเกมส์ดีงั้นงี่ แต่จริงๆแล้ว มันมีปัญหาเยอะมาก ผมต้องขออภัยด้วยที่ยัดมันลงไป ในวินโดว์  :-X  ตัวหน้าๆออกมาคงจะไม่ให้มีปัญหาแบบนี้อีกครับ

ส่วนโปรแกรม ดาวโหลดที่นี่ครับ >> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=176.0

มีอะไรยินดีรับปัญหาช่วยเหลือครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: