ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
วิธี โพสรูปภาพ เข้าบอร์ดเรานะครับ
แสดงแล้ว 8003 ครั้ง /
กรกฎาคม 08, 2009, 20:38:26

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีอยู่ 2 วิธีนะครับคือใช้รูปจาก ในเน็ตแล้วรูปที่เครื่องเรานะครับ

วิธีแรก ใช้รูปจากเครื่องเรา

1.อัพรูปจากเครื่องเราไปที่ http://image.ohozaa.com/

2.Copy ส่วน BBCODE มาวางในบอร์ดเรา ได้เลยครับ

วีธีที่สอง ใช้รูปจากในเน็ต

อันดับแรก ให้หาภาพที่เราต้องการจะโพสก่อนนะครับ หรือจากบอร์ดต่างๆ

สมมุติผลอยากได้ภาพนี้ มาโพสลงในบอร์ดของเรา

ก็ให้เราทำการคลิกขวาที่ภาพนี้ แล้วเลือก Properties

จากนั้นให้เราคลุมดำตรง Url มันมา แล้วกด Ctrl+C (copy) จะได้ดังภาพ

www.it4x.com/images/pre.jpg (ที่อยู่ภาพ)

จากนั้นให้กดที่ ของหน้าที่เราจะโพส เราก็จะได้โค๊ด

โค๊ด: [Select]
[img][/img]
ตามภาพเลยนะครับ

แล้วให้เรานำ Url รูปที่เรา ต้องการ มาวางไว้ตรงการก็จะเป็นแบบนี้

โค๊ด: [Select]
[img]www.it4x.com/images/pre.jpg[/img]
จากนั้นก็โพสเลยนะครับ ^^

Credit : www.it4x.com

:)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2009, 23:42:04 โดย admin »

♫คนเจียมตัว♫

คะแนนขอบคุณ : 0
beer-tonrai.hi5.com
กรกฎาคม 30, 2009, 17:23:11
ต้องทดสอบ ;D

papatango

กันยายน 08, 2009, 11:58:37
ขอบคุณครับ

sowynarak

ตุลาคม 10, 2009, 11:59:26
ออ แบบนี้นี้เองอิอิ จุฟๆลุง :-*

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: