ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ระบบเสี่ยง ของไมค์ไม่ตังครับ
แสดงแล้ว 7138 ครั้ง /
ตุลาคม 07, 2009, 21:14:30

sowynarak

คะแนนขอบคุณ : 0
ระบบเสียงส่งอกไมค์ไม่ดังครับ ออกแต่เยงเพลง
พอดีผมเล่นแคมฟอกด้วยแล้วร้องคาราโอเกะที่แคมด้วยอะงับแล้วระบบไมคืเบามากๆ
มากสนมากๆอะงับ ซิ้งผมก้ได้เซ้ตระบบไมค์แล้ว ผมใช้วินตัวอื่นไมคืผมดังมากมายอะงับ
อยากทราบว่ามีวิธีแก้ใหมครับ
ลบไดร์เวอร์ของของแท้จากแผ่นของผมแล้วก้ไม่หายอะงับทำไงดีแงๆ
อยากใช้วินตัวนี้รู้สึกว่าเร้วแล้วชอบ
ผมเล่นเกมออนไลด้วย :-[

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 07, 2009, 21:22:35
ได้รับเรื่องพอคร่าวๆ จอ เฮียกวางละครับ

ตอนนี้ผมงง บรรทัดแรก "ไมค์ไม่ดังครับ"

บรรทัดสอง "ไมคืเบามากๆ"

สรุป ดังหรือ ไม่ดังเนี่ย ฮร่าๆ

ถ้าไงก็ลองปรับพวก Microphone Boost + สูงๆดูครับ

ส่วนเกมส์ออนไลน์ ปัญหา ส่วนใหญ่ จะเกิดจาก directx 10 ครับ ตอนติดตั้งไม่ควรลงเลยครับ ให้ติ๊กมันออกซะ

และผมต้องขออภัยด้วยครับ ที่ยัดมันลงไปในแผ่น กราบขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ

เพราะตอนแรกผมเจอ มาในเว็ปนึง มันบอกจะช่วยทำให้เล่นเกมส์ได้ดีขึ้น แต่จริงๆแล้ว ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 21:25:36 โดย admin »

sowynarak

ตุลาคม 07, 2009, 21:30:53
ตอบงับ ทดสอบแล้วอะงับ ดังนิสเดียวครับทั้งๆที่เร่งสุดแล้ว
แล้วถ้าเปิดเพลงพร้อมไมค์ไมค์ไม่ได้ยินเลยครับได้ยินแต่เพลง
แต่ระบบคุยไมค์ทาง MSN หรือ สไกร์ ยังไม่ได้ทดสอบครับ
แต่ปกกะติแล้วถ้าเซ้ตไมค์แล้ว เราเป่าลมใส่ไมคืเสียงลมจะออกที่ลำโพงดังากๆครับ
แต่นี้ไม่ได้ยินเลยอิอิ
แต่รับไมค์ในแคมฟอก
เพื่อนๆบอกได้ยินเปามากๆๆถึงมากๆครับขนาดผมแหกปากพูดเขายังบอกว่าไม่ค่อยได้ยินเลยอิอิ :-[

Moshi

ตุลาคม 07, 2009, 21:53:19
ไม่ทราบว่าลองปรับ microphone boost รึยังครับ

วิธีปรับก็ตามนี้ครับ

1. ไปที่รูปลำโพงสีขาว ด้านล่าง และคลิกขวาเลือกที่ open Volume Control

2. ไปที่เมนู options และติ้กถูกที่ Advanced Controls และเข้าไปที่ Properties

3. ตรวจสอบดูว่า Mic Volume ได้ถูกเลือกไว้แล้วหรือยัง (ให้ตรวจสอบทั้ง Audio output และ Audio input) เสร็จแล้วกด ok

4. ดูที่เฉพาะช่อง mic volume ตรงด้านล่างจะมีปุ่ม Advanced อยู่ให้กดที่ปุ่ม

5. จะได้หน้าต่างใหม่ขึ้นมา ตรงด้านล่างให้ ติ้กถูก ที่ 1 Microphone Boost

แล้วลองดูว่าดังหรือไม่ ยังไงรายงานผลด้วยครับ

sowynarak

ตุลาคม 07, 2009, 22:01:14
ผมรองแล้วครับซึ่งปกติผมก้ร้องได้แต่ผทใช้ วินโด้ของด๊ากV7 เซ้ตตามปกติเหมือนพี่ทุกอย่า แต่เอาติ๊กตรงไมคืออกเพื่อให้ได้ยินเสียงตัวเอง
แต่วินตัวนี้รองทั้งสองแบบแล้วไม่หายอะงับ ???

Moshi

ตุลาคม 08, 2009, 17:16:43
อืม ใช้ sound ของอะไรอยู่ครับ ขอรุ่นด้วยเดียวผมขอเวลาหาข้อมูลเพิ่มเติมหน่อย

sowynarak

ตุลาคม 09, 2009, 04:25:34
จะถ่ายรูปแล้วเอามาแบบลุงทำยังไงหรอ ทำแล้วมันไม่สวยอะแงวๆ ลุงใช้ดปรแกรมไรทำหรา :-*

Moshi

ตุลาคม 09, 2009, 07:18:01
Paint นี่แหละครับ กด Print screen แล้ว วางลง Paint แล้วฝากรูปกับเว็ป http://image.2pmweb.com

เอา bbcode มาวางกับเราเลยครับ ฉลุย

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: