ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อีโมติค่อนใหม่ๆ ฟรี จาก Windows Live Messenger
แสดงแล้ว 8480 ครั้ง /
กรกฎาคม 08, 2009, 11:51:15

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
วันนี้บังเอิญเข้าเอ็ม แล้วพบว่า MSN Today มีของเล่นใหม่มานำเสนอ อิ อิ ฟรีด้วย นั่นก็คือ อีโมติค่อนใหม่ๆ 30 อิโมติค่อน ซึ่งให้เราโหลด ใช้ได้ฟรี ที่สำคัญฟรีอีกต่างหาก เลยไม่รอช้าเลยครับ รีบดาว์นโหลดเพื่อติดตั้งเลย

คนที่สนใจ ตามผมไปที่เว็บไซต์นี้เลยครับ http://th-messenger-emoticons.spaces.live.com/

แล้วจะพบหน้าเว็บตามรูป ให้คลิกที่ ติดตั้ง 30 อีโมติคอน จากแมสเซนเจอร์เลยครับ

กด Save เพื่อ download ไฟล์เพื่อติดตั้งเลยครับ

เมื่อดาว์นโหลดเสร็จแล้ว ต้องขึ้นแบบนี้ครับ ไฟล์ติดตั้งจะมีขนาด 536 kb นะครับ ใครได้น้อยกว่านี้ ให้ download ใหม่ครับ แสดงว่า ไฟล์ที่ ดาว์นโหลดมาอาจจะไม่สมบูรณ์ครับผม

ต่อไป กด Run เพื่อติดตั้งได้เลยครับผมจะพบ หน้าจอเพื่อเริ่มการติดตั้ง

กดปุ่ม ถัดไป แล้วกดปุ่ม ตกลงครับ

รอจนติดตั้งเสร็จ ใช้เวลาสักครู่ เมื่อติดตั้งเสร็จแล้วอาจจะไม่มีข้อความอะไรบอกเรานะครับ ให้เราลอง ดูในเอ็มของเราได้เลยว่ามี 30 อิโมติค่อนหรือยัง ถ้าพบแสดงว่า ติดตั้งสมบูรณ์ครับ

นั่นไง มาแล้ว 30 อิโมติค่อนน่ารักๆ ใช้กันให้เพลินกันเลยครับ ขอดีๆ แบบนี้รีบโหลด รีบใช้ก่อนที่จะเชยนะจ๊ะ อิ อิ อิ ^^

Credit : thaimsn.net

site : www.it4x.com

lovegsr29

คะแนนขอบคุณ : 0
กันยายน 07, 2009, 17:58:30
ขอบคุณครับ :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: