ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
windows 7 logoff ทั่งที่โปรแกรมยังทำงานอยู่
แสดงแล้ว 19779 ครั้ง /
ตุลาคม 20, 2009, 11:26:28

kunshi

คะแนนขอบคุณ : 0
อยากทราบว่าทำไมwindows 7 จึง logoff เร็วจัง บางทีโปรแกรมทำงานอยู่ก็ log off เช่นตอนใช่ โปรแกรมdownload file บาง file ใช่เวลาdownload นาน ถ้าเราไม่ได้จับเมาส์ หรือเล่นคอมอยู่โดยdownload ทิ้งไว ประมาณครึ่งชั่วโมง มันก็จะ log off เอง แล้วทำให้การdownload ไม่สำเร็จครับ ตรงนี้มีทางแก้อย่างไรครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 20, 2009, 12:28:52
น่าจะเป็นที่ screen server ที่ตั้งไว้รึเปล่าครับ

ก็ลองเลือก เป็น ไม่ใช้ดูครับ ถ้าไม่ได้ ลองดูที่ power manager ครับ

วิธีตั้ง screen server ก็

1. คลิกขวาบนเดสก์ท็อปแล้วเลือก Personalize

2. ในหน้าต่าง Personalization ให้คลิกลิงก์ Screen Saver

3. ให้เลือกเป็น none ดังภาพแล้ว Apply

ถ้าวิธีนี้ไม่ได้ ก็ลอง ปรับ power ดูครับ แถวๆ display นะครับ

1. ไปที่ control panel

2.เลือก all control panel

3.ไปที่ power

4. กดที่ Change plan setthing

5. จะได้ประมาณรูป คราวนี้ก็ตั้งค่าแถว Turn off display after

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: