ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ใคร ๆเค้าก็ทำแบบนี้กันทั้งนั้นแหละ
แสดงแล้ว 3665 ครั้ง /
ตุลาคม 22, 2009, 15:29:10

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ภายในบ้านหลังหนึ่งได้เกิดปัญหาเรื่องบิลค่าโทรศัพท์ที่สูงขึ้นอย่างน่าใจ หาย จนผู้พ่อซึ่งเป็นหัวหน้าครอบครัวต้องเรียกทุกคนในบ้านมาประชุมเพื่อค้นหา สาเหตุของเรื่องนี้

สามี : นี่ทุกคน ผมคิดว่าเราจะปล่อยให้เกิดเรื่องแบบนี้ไม่ได้นะ ที่สำคัญผมไม่เคยใช้โทรศัพท์ที่บ้านเลย ใช้แต่โทรศัพท์ของที่สำนักงานทั้งนั้น

ภรรยา : ฉันก็เหมือนคุณนั่นแหละค่ะ ใช้โทรศัพท์ของที่ทำงาน นานๆ ครั้งจึงจะได้ใช้โทรศัพท์บ้าน

ลูกสาว : ใช่ค่ะพ่อ หนูก็โทรศัพท์มือถือของที่บริษัท โทรศัพท์บ้านไม่เคยแตะเลยค่ะพ่อ

จู่ๆ แม่สาวใช้หน้าตาใสซื่อที่นั่งฟังเจ้านายคุยกันมานาน ก็โพล่งขึ้นมา

สาวใช้ : ก็ใช่นี่คะ ทุกคนต่างก็ใช้โทรศัพท์ของที่ทำงานเหมือนกันทั้งนั้น

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ตุลาคม 23, 2009, 11:44:01
สาวใช้ : ก็ใช่นี่คะ ทุกคนต่างก็ใช้โทรศัพท์ของที่ทำงานเหมือนกันทั้งนั้น

มันเป็นอย่างนี้สินะ :P

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 23, 2009, 12:02:41

มันเป็นอย่างนี้สินะ :P

บักหำ ใครฟร่ัะ 555

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: