ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สร้างข้อความในแบบของการ์ตูนด้วย Photoshop
แสดงแล้ว 11369 ครั้ง /
กรกฎาคม 06, 2009, 17:36:26

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตัวอย่างผลงาน

1. สร้าง file ใหม่ขึ้นมาให้มี backupground เป็นสีดำ จากนั้นให้กด T ที่แป้นพิมพ์ เพื่อเปลี่ยน mode เป็น Text tool แล้วจึงทำการพิมพ์ข้อความที่ต้องการลงไป

2. double click ที่ text layer แล้วทำการตั้งค่า Gradient Overlay

Gradient Overlay ตั้งค่าตามด้านล่างเลยค่ะ

Inner Glow ก็ตั้งค่าตามรูปเช่นกัน

Outer Glow ก็เช่นกันค่ะ ตามรูปด้านล่าง

3. กด Ctrl+E เพื่อทำการรวม layer ที่เป็น background และ text ค่ะ

4. เลือก Filter ---> Artictic ---> Plastic Wrap

ตั้งค่าต่างๆค่ะแล้วก็กดตกลง

5. เลือก image ---> adjustments ---> color balance

ตั้งค่า Color Balance

สำเร็จคับ ^^

Credit : http://www.webthaidd.com/

Site : www.it4x.com

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: