ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ผม backup หมาย่างไม่เป็นอะคร๊าบ
แสดงแล้ว 3588 ครั้ง /
ตุลาคม 28, 2009, 19:44:16

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
ก็อย่างที่บอกแหละ หุหุ :P

ช่วยสอนหน่อยจร้า

จะลงใหม่ตั้งหลายวันละ แต่แบ็คอัพไม่เป็น หุหุ ;D

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
ตุลาคม 28, 2009, 20:35:42
จะแบ็คอัพ บุคมาร์กมันใช่ไหมครับ

Back up เก็บไว้

Bookmarks > Organize bookmarks > File > Export > เลือกที่ที่จะเก็บไฟล์ Bookmarks นี้ไว้ > Save ..เรียบร้อยครับ

การนำเข้า

Bookmarks > Organize bookmarks > File > Import > เลือกไฟล์ Bookmarks ที่ได้ Save ไว้ > Open

อันนี้ตามรูปของผมนะครับผมใช้ FireFox 3.5.3 ภาษาไทย

Back up เก็บไว้

ก็เข้าที่คั่นหน้าเว็บ > จัดการที่คั่นหน้าเว็บ > เลือกนำเข้าและสำรองข้อมูล > แล้วก็เลือกที่เก็บ ที่คั่นหน้าเว็บ หรือ บุึคมาร์ก

การนำเข้า

ก็เข้าที่คั่นหน้าเว็บ > จัดการที่คั่นหน้าเว็บ > เลือกนำเข้าและสำรองข้อมูล > คืนค่าเดิม แล้วก็ เลือกแฟ้มที่คั่นหน้าเว็บ หรือ บุึคมาร์ก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 20:53:54 โดย siamauto »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ตุลาคม 28, 2009, 20:42:01
เดียวแปล ภาษาไทยให้ ^^

ที่คั่นหน้าเว็ป > จัดการที่คั่นหน้าเว็ป > นำเข้าและสำรองข้อมูล (แท๊บอยู่ด้านบน) > ส่งออกเป็น html

ส่วนเวลาเอาเข้าก็ นำเข้าเป็น html ครับ

:)

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
ตุลาคม 28, 2009, 20:57:35
เดียวแปล ภาษาไทยให้ ^^

ที่คั่นหน้าเว็ป > จัดการที่คั่นหน้าเว็ป > นำเข้าและสำรองข้อมูล (แท๊บอยู่ด้านบน) > ส่งออกเป็น html

ส่วนเวลาเอาเข้าก็ นำเข้าเป็น html ครับ

:)

แบบที่ Admin บอกก็ทำได้ครับ เพราะ IE สามารถเลือกเปิดได้ครับ ทำได้ทั้ง 2 วิธีครับผม

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
ตุลาคม 29, 2009, 17:51:11
ขอบคุณนะครับผม

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: