ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เรื่องโง่โง่
แสดงแล้ว 2648 ครั้ง /
ตุลาคม 30, 2009, 19:36:25

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
เรื่อง โง๊โง่

มีครอบครัวหนึ่งได้ออกเดินทางไปเที่ยว ที่ทะเล เมื่อถึงที่ทะเลแล้ว ผู้เป็นพ่อก็นอนอาบแดด ส่วนผู้เป็นแม่ก็ใส่ชุดว่ายน้ำ และ พาลูกของเธออกไปเล่นน้ำที่ทะเล ลูกชายของเธอได้ขอตัวขึ้นไปหาพ่อ และปล่อยให้แม่เล่นน้ำคนเดียวไปก่อน สักพักลูกเธอก็มาหาและถามว่า.

ลูก ชาย : แม่ครับ อะไรในกางเกงของผู้ชายคนนั่นอ่ะคับ มันใหญ่จัง ใหญ่กว่าพ่ออีก ---- ( ชี้ไปในกางเกงว่ายน้ำของฝรั่ง ร่างใหญ่คนหนึ่ง )

แม่ : อ่อ นั่นอ่ะน่ะลูกถ้ามันยิ่งใหญ่ แปลว่า มันโง่ มันไม่ดีลูก(เธอแกล้งพูดแบบนี้ เพราะกัวลูกจะรู้เนื่องจากลูกยังเด็ก)

ลูกชาย : เหรอครับ แม่ แล้วทำไมผู้หญิงคนนั่นเค้าใหญ่จัง ใหญ่กว่าของแม่อีก ----- ( พร้อมกับชี้ไปยังหน้าอก ของผู้หญิงคนหนึ่ง)

แม่ : (ด้วยความอิจฉาเพราะของตัวเธอเองเล็กมาก เลยแกล้งพูดไปว่า) ถ้ามันใหญ่มันก็โง่น่ะจ่ะ

ลูกชาย : งั้นแปลว่าแม่ก็ฉลาดซิน่ะคับ

แม่ : ใช้จ๊ะ

ลูกชาย : เหรอครับ ตะกี้นี้ผมเห็นพ่อคุยกับผู้หญิงที่โง่มาก ๆ เลยครับ แล้วพ่อเริ่มคุยไปได้เรื่อย ๆ พ่อก็ยิ่งโง่ขึ้นทุกที ๆ ครับ
แม่ : ?

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
ตุลาคม 31, 2009, 09:50:02
เหอ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: