ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ประโยคบอกเลิก สุดจะฮิต
แสดงแล้ว 2976 ครั้ง /
พฤศจิกายน 01, 2009, 12:52:28

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
คุณเคยได้ยิน บ้างมั้ย ถ้อยคำเหล่านี้........

1."เราต่างกันเกินไป" (แหมประโยคนี้มันทำให้นึกว่าตัวเราเป็นดอกฟ้า แล้วเธอเป็นหมาวัดซะจริงๆเลย)

2. "เราไปด้วยกันไม่ได้หรอก" (คบกันมาเป็นปี ไปด้วยกันมาแทบจะทุกที แล้วมาบอกว่าเราไปกันไม่ได้ ……)

3. "ยังมีคนอื่นที่ดีกว่าฉันนะ" (แน่น้อนนน!! รู้อยู่แล้ว แต่ที่ฉันเลือกเธอยังไม่เข้าใจใช่มั้ย ว่าเพราะอะไร )

4. "เธอไม่ใช่" (ไม่ใช่อารายเหรอ…อืมมม นั่นดิ ไม่ใช่อะไร คบกันมาเป็นปีแล้วบอกว่าไม่ใช่)

5. "เธอไม่ใช่คนนั้น" (อืม...อันนี้ยอมรับ ฉันคงไม่ใช่คนที่เธอรักในตอนนี้ละมั้ง )

6. "ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างนะ" (ง่ายไปหน่อยมั้ง ให้ไปตั้งเยอะ พอจะเลิกกันพูดแค่นี้ แน่จริงของที่เคยซื้อให้ ก็เอามาคืนดิ )

7. "ฉันอยากมีพี่ชาย(น้องสาว)" (ไม่อยากได้หรอกคร๊าบพี่น้อง มีเยอะแล้ว ตอนนี้ก็ปาเข้าไปเกือบโหล ไม่อยากได้เพิ่มแล้ว)

8."ฉันชอบเธอแบบพี่ชาย(น้องสาว) มากกว่า" (แล้วเราเป็น (พี่ชาย/น้องสาว) คนที่เท่าไหร่ของเธอ ?)

9."มันสายไปแล้วล่ะ" (จริงๆ น่าจะจบกันตั้งนานแล้วนะ ฮ่าๆ)

10."เราจบกันแค่นี้นะ" (อันนี้ดี สั้นง่าย ได้ใจความ)

11."เธอเป็นคนดีเกินไป" (อันนี้แหละ ยอดฮิตเลย (ใช้กันทั้งชาย/หญิง) ชอบคนเลวใช่ม่ะ...ด้ายยยย)

12."เธอก็น่าจะรู้" (ใครจะรู้ ไม่ใช่พระเจ้านะครับ จะได้ตรัสรู้ไปทุกอย่าง ดีไม่ดี ชอบไม่ชอบ ก็บอกกันตรงๆ ดิ)

13."เธอไม่เข้าใจฉัน" (ก็คงใช่เหมือนเราเริ่มไม่เข้าใจตัวเอง ว่าไปรักเธอได้ยังไงเนี้ยแหละ )

14."เราเป็นแค่เพื่อนกันดีกว่านะ" (อยากได้แฟนอ่ะ ไม่อยากได้เพื่อน เพื่อนมีเยอะแล้ว...เพื่อนมีแยะแล้ว)

15."เธอตัดใจซะเถอะ" (ถ้าทำได้ง่ายๆ แบบนั้นก็ดีดิ)

16."เราเหมือนเส้นขนานกันนะ" (อันนี้ก็ยังดี อย่างน้อยก็ยังดีที่ยังได้เดินเคียงคู่ ถึงแม้จะไม่มีทางมาบรรจบกันก็ตาม )

17."นึกถึงความจริงบ้างสิ" (แล้วนตอนนี้มันอะไร ความฝันเหรอ?)

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
พฤศจิกายน 01, 2009, 13:27:55
เฮ้อออออ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: