ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Trip:: การโหลด Font สวยๆมาใช้ในการแต่งรูป ^^
แสดงแล้ว 33630 ครั้ง /
สิงหาคม 02, 2009, 19:24:01

monsuphan

คะแนนขอบคุณ : 1
Trip::การโหลด Font สวยๆมาใช้ในการแต่งรูป
สำหรับคนที่สงสัยว่า ใจการแต่งรูป เราสามารถเอาตัวอักษรสวยๆๆมาจากไหน วันนี้เจ๊จะมาแนะนำเวปโหลด Font แระสอนการโหลดมาลงเครื่องคอมของเราคร๊า

***ในการโหลดมาใช้ ไม่จำเป็นว่าใช้ได้เฉพาะโปรแกรม photo scape นาคร๊า พอเอามาลงเครื่องคอมเราแล้ว ใช้ได้ทุกโปรแกรมในเครื่องเราเลยคร๊า***

1. ไปที่เวป http://www.f0nt.com/download/

2. ทำการเลือก Font ที่ต้องการ ดาวโหลด โดยคลิกที่รูปตัวอักษรนั้นๆ

2.1

2.2

3. เข้ามาในหน้าของ font ที่เลือกแล้ว จะมีตัวอย่างของfontที่เราเลือก จากนั้นให้กดดาวโหลด ที่ใต้ตัวอย่าง font ดังในรูป

4. จะมีหน้าต่างดาวโหลดขึ้นมา ให้กด Save ดังรูป

5. จะมีหน้าต่างในเราเลือก Save ให้เลือก save ที่ desktop และกด save ดังรูป

6. เมื่อดาวโหลดเสร็จจะมีหน้าต่าง ดังในรูปขึ้นมา ให้กด Close ตามรูป

7. จากนั้นให้ไปที่ Desktop จะเจอ font ที่เราโหลดมา ในรูปไฟล์ zip แบบนี้

8. ให้กดดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์zipนี้ จะเจอไฟล์ดังรูป ให้ทำการยุบลงไปก่อน

9. ไปที่ Start / Control Panel / Fonts จะเจอfont ในเครื่องของเรามากมาย ให้ย่อหน้าต่างนี้ให้เล็กลง และทำการลาก font ในข้อ8. มาลงในแฟ้ม font นี้

10. เรียบร้อยแระคร๊า ทีนี้เวลาเราเปิดโปรแกรมไม่ว่าจะ photo scape หรือโปรแกรมต่างๆในเครื่อง เราก้อสามารถใช้ font สวยๆได้เลยคร๊า font เหล่านี้จะอยู่ที่เดียวกับ font ปกติของเรานะคร๊า แต่คงต้องไล่หากันหน่อย เพราะมันจะเรียงตามชื่อนะคับ

ขอให้สนุกกับการโหลด font มาแต่งรูปใน photo scape นะคับ

8)

Credit : www.it4x.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2009, 19:37:05 โดย monsuphan »

Newie!!

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 06, 2010, 11:31:34
ขอบคุณครับ[/b]

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: