ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ช่วยแนะนำวิธีเปลี่ยน Font ตรงไอคอน
แสดงแล้ว 20547 ครั้ง /
พฤศจิกายน 11, 2009, 01:58:35

Atowaru

คะแนนขอบคุณ : 0
รบกวนช่วยแนะนำวิธีเปลี่ยน Font ตรงไอคอน(ตัวมันหนาๆ) แล้วก็ใน My computer แล้วตอนคลิกขวาทีค่ะ มันเป็นแบบนี้ ไม่สวยเลยอ่ะ

siamauto

ออฟไลน์ ( ~ จงทำตัวเสมือนดั่งแก้วน้ำที่ยังไม่เต็ม ~ )
คะแนนขอบคุณ : 3
Hi5 Moo ~ King ~ Size
พฤศจิกายน 11, 2009, 15:53:49
มันเกิดจาก Themes ที่คุณใช้ครับ

คลิกขวาที่หน้าจอแล้วเลือก Properties เลือกหัวข้อ Appearance

ลองเปลี่ยน Font ตามรูปผมนะครับ ไม่รุ้จะหายหรือเปล่าลองดูนะครับหรือไม่ก็ลองหา Themes เปลี่ยนดูครับ ถ้าไม่มีฟอนท์ให้เลือกเยอะให้ดูตามภาพที่ 2 ครับ เพราะบาง Themes จะมี Font มาให้เลือกน้อย

รูปที่ 2 อันนี้ลองเปลี่ยนที่ Font ดูครับ เลือกแบบผมก็จะเป็นตามรูป        ส่วนที่เหลือลองเลือก ในส่วนของ Item ครับมีให้เลือกอีกหลายอัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2009, 16:16:37 โดย siamauto »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 11, 2009, 16:09:02
พี่ Auto มาแย่งตอบซะละ หุหุ ตามนั้นเลยคับ

ส่วนถ้าเป็น Windows 7 ก็ตามนี้คับ

คลิกขวา เลือกอันล่างสุดที่หน้าจอ

จากนั้นก็ไปที่ Window Color และ Advanced appearance settings.. ครับ

ลองเลือกๆ ทีละไอเท็ม แล้วก็เปลี่ยนๆฟอนต์ทีละอัน ลองดูคับ

Atowaru

คะแนนขอบคุณ : 0
พฤศจิกายน 11, 2009, 18:25:02
ได้แล้ว ขอบคุณค่ะ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: