ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากถามว่า MSN. 2009 มันเล่นแบบคุยผ่านไมค์ได้รึป่าวครับ
แสดงแล้ว 6741 ครั้ง /
พฤศจิกายน 16, 2009, 11:24:46

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
คือว่าเคยโพสถามเรื่องการเซ็ตไมค์โครโฟน แล้ว...แต่พอมาเล่นจริงๆ...ไม่รู้ต้องกดตรงใหนครับ เพื่อจะคุยแบบได้ยินเสียงกัน..( ไมค์ใช้ได้ครับ ) แต่ไม่รู้ว่าต้องกดตรงใหนใน msn. อีกอย่างเคยมีคนบอกว่า msn. เวอร์ชั่นล่าสุดนี้มันไม่สารถเล่นแบบคุยได้ยินเสียงกัน ( จริงหรือครับ )..... ( ไม่ใฃ่แบบอัดเสียงแล้วส่งนะครับ..) คือเอาแบบคุย พูดเรยอ่ะ....

รบกวนด้วยนะคร้าบ...

ขอบคุณคับ.... ???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 16, 2009, 16:40:16
อ่าใช่คับ 2009 ใช้ไมค์ไม่ได้ แต่มันใช้ได้พร้อมวีดีโอเลยคับ

กดตรง วีดีโอ แทบจะอยู่ด้านบนตอนสนทนากันคับ ไม่มีกล้องก็เชื่อมต่อกันได้คับ

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
พฤศจิกายน 16, 2009, 17:18:10
อ่าาา ยังไงอ่าา..หมายถึง..มันก็สามารถพูด..เหนทั้งภาพแล้วเสียง เหมือน แชทSkype หรือป่าวคับ....เพราะตอนเล่น สไคป์กับเพื่อนที่ต่างประเทศก็ได้ยินทั้งภาพด้วย ไภาพไม่กระตุกเหมือน เอ็มเอสเอ็น...แต่มันไม่ค่อยมีคนใช้ Skype ...

แปลว่า เอ็มเวอร์ชั่นนี้ มันก็สามารถใช่รึป่าวครับ ส่องกล้อง และคุยเสียง......

...เพราะตอนเล่นไม่รู้จะไปกดตรงใหน มันไม่เหมือนเวอร์ชั่นเก่า ที่มีรูปโทรศัพท์อ่ะ...

..ขอบคุณคับ...

พฤศจิกายน 16, 2009, 17:23:17
เพราะยัง งง ตรงที่บอกว่า....

(อ่าใช่คับ 2009 ใช้ไมค์ไม่ได้ แต่มันใช้ได้พร้อมวีดีโอเลยคับ)

ยังไง อิอิ....

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 16, 2009, 19:43:40
เข้าใจถูกละคับ เวลาจะใช้ไมค์เหมือนมันบังคับให้เปิดกล้องด้วยคับ

พฤศจิกายน 17, 2009, 00:49:17
อ๊าาา..โอเคคับ...Gacies!!  8)..

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: