ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
[it] เน็ตบุ๊กความบันเทิงระดับไฮเดฟฯมาแล้ว
แสดงแล้ว 2668 ครั้ง /
พฤศจิกายน 23, 2009, 16:17:06

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
      เมื่อช่วงต้นเดือนมีข่าวออกมาว่า อะซุส (Asus) จะออก Eee PC 1201n เน็ตบุ๊กรุ่นใหม่ในเดือนธันวาคม แต่ยังไม่มีการเปิดเผยรายละเอียดเกียวกับสเป็กให้ได้ทราบกันสักเท่าใด ล่าสุดทางบริษัทได้ออกมาระบุถึงคุณสมบัติโดยละเอียดของเน็ตบุ๊กรุ่นดังกล่าว แล้ว

ในส่วนของสเป็ก Asus Eee PC 1201n นั้นจะประกอบด้วยโพรเซสเซอร์ Intel Atom 330 dual-core ที่มาพร้อมกับชิปเซต NVIDIA Ion และหน่วยความจำ DDR2 โดยตัวเครื่องจะได้รับการติดตั้งซอฟต์แวร์ ArcSoft TotalMedia Theater เพื่อตอบสนองความบันเทิงระดับไฮเดฟฯ ที่สมบูรณ์แบบให้กับผู้ใช้เน็ตบุ๊กรุ่นนี้

สำหรับหน้าจอจะมีขนาดอยู่ที่ 12.1 นิ้ว สามารถแสดงผลที่ความละเอียดสูงสุด 1366 x 768 พร้อมพอร์ต HDMI ที่สนับสนุนความละเอียดในการเล่นไฟล์ภาพยนต์ระดับไฮเดฟฯที่  1080p ขนาดของหน่วยความจำที่ระบบรองรับได้สูงสุด 3GB และฮาร์ดดิสก์ 320GB เชื่อมต่อไร้สาย WiFi 802.11b/g/n แบตเตอรี่ 6 เซลทำให้สามารถใช้เน็ตบุ๊กได้นาน 5 ชั่วโมง (ดูหนังได้ประมาณ 2 เรื่อง) น้ำหนักของตัวเครื่องแค่ 3.22 ปอนด์ (ประมาณ 1.46 กิโลกรัม) เท่านั้น อย่างไรก็ตาม ยังไม่มีการเปิดเผยเรื่องของราคาของเน็ตบุ๊กรุ่นนี้ หากมีความคืบหน้าทางเว็บไซต์ arip จะรายงานให้ทราบอีกทีหนึ่ง

ข้อมูลจาก: slashgear

Site : http://www.it4x.com

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
พฤศจิกายน 23, 2009, 18:26:56
อยากได้อะพี่โมชิ หุหุ

ไม่ลองจัดกิจกรรมเว็ปแล้วเอาเน็ตบุ๊กอันนี้มาเป็นของรางวัลมั่งง่ะ ;D

ปล.ล้อเล่น....แต่....คิดจริง ^^
^
^
^
คือผมจะซื้อคอมใหม่อะ ยังเลือกไม่ได้เลยระหว่างเน็ตบุ๊คกะโน๊ตบุ๊ค-*-..จะทำไงดีหว่า

1.ผมมีงบไม่เกิน 25000

2.อยากได้แบบเบาๆ หุหุ (อันเก่ายืมพี่มาแบกไปเรียนทุกวันไหล่จะพังเอา)

3.เอาแบบที่แบตใช้ได้นานๆ (ผมไม่ชอบแบกสายอิรุงตุงนังไปโรสเรียน^^)

4.ดูหนังชัดๆ HD  อิอิ

ก็เลยอยากถามพี่โมชิหน่อยว่าไอ้สเป็คที่ผมบอกมานี่ ผมควรจะใช้เน๊ตหรือโน๊ตดี

ปล.ถ้าเรื่องเกี่ยวกับการทำงานนะผมก็แค่เอาไปเขียนภาษาcแหละ จารย์ผมเค้าเอาโปรแกรมอายุ30+ปีมาสอน (แกบอกว่าแกถนัด)

มันก็เลยไม่ต้องใช้คอมดีๆอะไรมาก คอมเกรียนๆที่รร.ยังใช้ได้เลย

แต่สเป๊คที่ผมบอกมานี่ หุหุ เพื่อความบันเทิงส่วนตัวล้วนๆ

พี่ว่าไอ้Asusข้างบนมันดีปะ ขอบคุณครับ :)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
พฤศจิกายน 23, 2009, 20:05:56
อยากได้อะพี่โมชิ หุหุ

ไม่ลองจัดกิจกรรมเว็ปแล้วเอาเน็ตบุ๊กอันนี้มาเป็นของรางวัลมั่งง่ะ ;D

ปล.ล้อเล่น....แต่....คิดจริง ^^
^
^
^
คือผมจะซื้อคอมใหม่อะ ยังเลือกไม่ได้เลยระหว่างเน็ตบุ๊คกะโน๊ตบุ๊ค-*-..จะทำไงดีหว่า

1.ผมมีงบไม่เกิน 25000

2.อยากได้แบบเบาๆ หุหุ (อันเก่ายืมพี่มาแบกไปเรียนทุกวันไหล่จะพังเอา)

3.เอาแบบที่แบตใช้ได้นานๆ (ผมไม่ชอบแบกสายอิรุงตุงนังไปโรสเรียน^^)

4.ดูหนังชัดๆ HD  อิอิ

ก็เลยอยากถามพี่โมชิหน่อยว่าไอ้สเป็คที่ผมบอกมานี่ ผมควรจะใช้เน๊ตหรือโน๊ตดี

ปล.ถ้าเรื่องเกี่ยวกับการทำงานนะผมก็แค่เอาไปเขียนภาษาcแหละ จารย์ผมเค้าเอาโปรแกรมอายุ30+ปีมาสอน (แกบอกว่าแกถนัด)

มันก็เลยไม่ต้องใช้คอมดีๆอะไรมาก คอมเกรียนๆที่รร.ยังใช้ได้เลย

แต่สเป๊คที่ผมบอกมานี่ หุหุ เพื่อความบันเทิงส่วนตัวล้วนๆ

พี่ว่าไอ้Asusข้างบนมันดีปะ ขอบคุณครับ :)

โน๊ตบุคแจ่มกว่า คับ เน็ตบุคยังทำไรมากไม่ค่อยได้

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: