ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
รู้สึกว่าเวลาเข้าเว็บต่างๆ ใช้เวลานานกว่าปกติมาก เป็นเพราะหรือคะ
แสดงแล้ว 3857 ครั้ง /
ธันวาคม 17, 2009, 07:52:55

Atowaru

คะแนนขอบคุณ : 0
เข้าเว็บช้ามากก รู้สึกได้ว่ามันช้าผิดปกติตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ขนาด google ที่ตั้งเป็นหน้า home page ยังต้องรอเลยอ่ะค่ะ แล้วรอนานกว่าแต่ก่อนมากๆ แต่การทำงานอย่างอื่นในเครื่องเหมือนเดิมนะคะ อย่างการเรียกใช้โปรแกรมต่างๆ
ลองรีสตาร์ทแล้วเชื่อมต่อเน็ตใหม่แล้วเล่นเว็บอย่างเดียวมันก็ไม่เป็นนะคะ ความเร็วในการเข้าเว็บก็เหมือนอย่างที่เคยเล่นมา ทีนี้พอเปิดโปรแกรม utorrent ขึ้นมาแล้วเข้าเว็บมันก็ช้าผิดปกติเหมือนเดิมแล้วอ่ะค่ะ ทั้ง Firefox และ IE เลยนะคะ  ???
ซึ่งแต่ก่อนหน้านี้เคยเปิดโปรแกรม utorrent และเข้าเว็บพร้อมๆ กันก็ไม่เป็นอะไรนะคะ เพิ่งเป็นเมื่อวานเย็นๆ นี้เอง สงสัยว่าเป็นเพราะอะไร สแกนไวรัสก็ไม่เจอ
ใช้ utorrent 1.8.4... ค่ะ เกี่ยวกับโปรแกรมนี้ป่ะคะ แต่ใช้ตัวนี้มานานแล้วนะคะ อ้อ แล้วโปรแกรม utorrent มันขึ้นให้อัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ด้วยนะคะไม่รู้ว่าเกี่ยวหรือเปล่าแต่อยากบอกรายละเอียดที่เกิดขึ้นไว้
รบกวนหน่อยนะคะ ใช้เน็ต ทีโอที 2Mb   :-X

Atowaru

ธันวาคม 17, 2009, 08:54:23
อ้อ เข้าใจหละ ว่าเป็นเพราะอะไรเพราะว่าโหลด 5 แพร่งที่ cosmo นี่เองเนื่องจากคนโหลดเยอะมาก เลยลองหยุดปล่อยดูอ่ะค่ะ แล้วเข้าเว็บพร้อมเปิดโปรแกรมไปด้วยก็หายแล้ว ไม่ต้องรอ google แล้ว ถึงว่าเล่นมาตั้งนานทำไมเพิ่งมาเป็นเมื่อวานนี้  :-

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
ธันวาคม 17, 2009, 10:26:56
หุหุ Peer เยอะ ก็เป็นเหมือน การเชื่อมต่อไปข้างนอกเยอะๆคับ เน็ตช้าเมื่อเล่นบิท เป็นปรกติครับ

Atowaru

ธันวาคม 17, 2009, 12:53:45
ค่า 
 :P

RebellioN

ออฟไลน์ ( ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ จะสูงต่ำอยู่ที่ทำตัว )
คะแนนขอบคุณ : 6
ธันวาคม 18, 2009, 08:10:54
แหะๆ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: