ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เครื่องไม่บูทจาก USB
แสดงแล้ว 5214 ครั้ง /
มกราคม 08, 2010, 20:00:54

zypher

คะแนนขอบคุณ : 0
เครื่อง notebook ตั้งค่าให้บูทจาก USB แล้ว bios ไม่เห็น device ครับ

หัวอ่านมันเจ๊งครับ เลยต่อ external เข้า USB มันไม่เจอเลย

หรือใช้วิธีอื่นบูทได้ก็รบกวนชี้แนะด้วยครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 08, 2010, 20:06:46
คือ CD-ROM เสียใช่ไหมครับ

แต่จะต่อด้วย USB แทน แต่ไม่ว่าวิธีไหนมันก็ไม่ได้ ผมเข้าใจถูกไหม~

อันดับแรก ลองเอาไปต่อเครื่องอื่นก่อนครับ ว่าแฟลชไดร์ท หรือ external ที่เราใช้ ยังใช้บูทได้อยู่รึเปล่า

ถ้าได้ แสดงว่า น่าจะเป็นที่โน๊ตบุคแล้วครับ แต่ถ้าบูทไม่ได้

ลองหาแฟลชไดร์ทของ Kingston มาทำบูทใหม่ดูคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2010, 20:09:54 โดย admin »

zypher

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 08, 2010, 20:26:06

แต่จะต่อด้วย USB แทน แต่ไม่ว่าวิธีไหนมันก็ไม่ได้ ผมเข้าใจถูกไหม~

อันดับแรก ลองเอาไปต่อเครื่องอื่นก่อนครับ ว่าแฟลชไดร์ท หรือ external ที่เราใช้ ยังใช้บูทได้อยู่รึเปล่า

ถ้าได้ แสดงว่า น่าจะเป็นที่โน๊ตบุคแล้วครับ แต่ถ้าบูทไม่ได้

ลองหาแฟลชไดร์ทของ Kingston มาทำบูทใหม่ดูคับ

ผมต่อ external DVD Rom ครับ

เอ้อ ไหนๆก็กล่าวถึง แฟลชไดร์ทคิงส์ตัน เคยเจอไหมครับ ซื้อมาแล้ว copy ไฟล์ไปแล้วไฟล์เสียหมดเลยครับ ผมเจอมา เซ็งเลยครับ

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
มกราคม 08, 2010, 20:36:11

ผมต่อ external DVD Rom ครับ

เอ้อ ไหนๆก็กล่าวถึง แฟลชไดร์ทคิงส์ตัน เคยเจอไหมครับ ซื้อมาแล้ว copy ไฟล์ไปแล้วไฟล์เสียหมดเลยครับ ผมเจอมา เซ็งเลยครับ
แฟลชไดร์ Kingston ผมกับเพื่อนเคยเจอแบบนี้เหมือนกันครับ หุหุ

ไปซื้อมาที่พันทีพ 4GB 200บาท เห็นถูกดีเลยซื้อมา

แต่พอใช้ไปใช้มา ถึงรู้ว่ามันปลอม!!

ข้อมูลเรื่องคิงตันปลอมครับ ลองดูนะครับ ^^

http://udomdog.wordpress.com/2009/01/21/kingston-kingstom/

http://lparadorn.exteen.com/20090327/kingston

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 08, 2010, 20:54:29
ที่เป็นอย่าง บอลลูน บอกหล่ะครับ แฟลชไดร์ท ยัดไส้

เพื่อนผมเจอครับ

ผมไล่มันไปเคลมร้านอย่างเดียวเลย~

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: