ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอรบกวนแอทมิน หรือผู้รู้ ช่วยผมที
แสดงแล้ว 4232 ครั้ง /
มกราคม 14, 2010, 13:32:23

kag

คะแนนขอบคุณ : 0
ช่วยเขียนโปรแกรม ลงทะเบียนเรียน
๑ โดยเรียกเก็บข้อมูลเป็นไฟล์ต่างหาก(ประเภทไหน แบบไหนก้อได้ไม่จำกัด) สองไฟล์ เก็บข้อมูลนิสิต ประกอบด้วย รหัส ชื่อ สกุล และ เก็บรายวิชา เก็บ รหัส ชื่อ หน่วยกิต แบบ 2-2-5
 ๒ การทำงานคือ รับข้อมูลเป็นรหัสนิสิต แล้วแสดงรายละเอียดของนิสิตคนนั้น แสดงเมนู เพิ่มรายวิชา ถอนรายวิชา แบบเลือกทำ เสร็จแล้วก้อแสดงข้อมูลการลงทะเบียน หรือถอนรายวิชา จัดเก็บ จบโปรแกรม
๓ ทำเป็น ฟังก์ขั่น หรือโพรซีเดอร์

ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 14, 2010, 21:19:02
อ่อ ถ้าเป็น ฟังก์ขั่น หรือโพรซีเดอร์ ผมเขียนไม่ถึงขนาดนั้นเลยครับผม ขอโทดด้วยนะครับ T-T

kag

คะแนนขอบคุณ : 0
มกราคม 17, 2010, 14:55:42
ขอเป็นแบบโครงสร้างก้อได้ครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: