ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สอบถามปัญหา Borad ASUS M2N68 ครับ
แสดงแล้ว 3204 ครั้ง /
มกราคม 20, 2010, 01:45:54

Pokin

คะแนนขอบคุณ : 0
Borad ASUS M2N68 มีปัญหามองไม่เห็น HDD SATA ผมเช็คเรื่องสายแล้วก็ไม่มีปัญหาหลวม เปลี่ยนสายก็หลายชุดแล้วลองเอาไปให้ช่างดูก็ยังไม่เห็น ช่างบอกว่ามันเกิดจาก บั๊ค ตอนนี้ใชั HDD IDE สามารถใช้ได้ปกติดี ผมลองเปลี่ยน HDD IDE ลง Win แล้วเอา SATA มาต่อเป็น Slave แทน ก็ไม่สามารถ Boot เข้า Windows ได้ครับอยากถามพี่่ๆว่ามันเกิดจากอะไรกันแน้ครับ ผมลองเช็ค Hdd กับเครื่องอื่นก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ อาการอย่างนี้ผมสามารถเคลมได้มั้ยครับเพราะประกันยังเหลือครับ ขอบคุณครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 20, 2010, 07:30:31
ผมว่า้เป็นที่ Board ครับ น่าจะเคลมได้ อาการแบบนี้ เอาไปเคลมเลยครับ Confirm!!

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: