ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
แอดมินค่ะ กำหนดรูปแบบแล้วค่ะ เราคีย์ข้อมูลเองอ่าค่ะ
แสดงแล้ว 4016 ครั้ง /
มกราคม 24, 2010, 15:10:53

june_191

คะแนนขอบคุณ : 0
ช่วยเขียนโปรแกรมคำนวณยอดเงินรวมในการขายแผ่นซีดี โดยมีตัวแปร คือ ชื่อเกมส์ name game   รหัสสินค้า Code   ราคา Price  
จำนวนแผ่น Amount  ยอดเงินรวม Total  

รูปแบบโปรแกรมดังนี้ค่ะ

Name Game:
Code:
Price:
Amount:
Total:

Name.............                Price...................
Code.............                Amount................
Total.............

พอดีจะทำส่งอาจารย์ค่ะ

ขอด่วนๆน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องเป็นกี่รายการน่ะค่ะ

เรากำหนดเองอ่าค่ะ

สมมุติว่าลูกค้าซื้อเกมส์ sim
                     ราคา 200
                     จำนวน 2 แผ่น
                          รวม  400  บาท

แล้วเราคีย์ข้อมูลเองอ่าค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 19:46:53 โดย june_191 »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 20:05:14
มีกี่รายการอ่ะ สินค้า??

อยากให้รูปแบบโปรแกรมออกมาเป็นแบบไหน ยังไม่ค่อยเข้าใจเลย?

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 21:35:49
Name Game: Final Fantasy
Code: 10001
Price: 50
Amount: 2
Total: 100

กำหนดอะไรแบบนี้รึเปล่าคับ เป็นสินค้ารายการเดียวใช่ไหม ถ้าไม่ใช่

สินค้าเนี่ย จะให้รับยังไงคับ รับกี่รายการ

รับทางแป้นพิมพ์ หรือ เรากำหนดเอง

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: