ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
แง แง ใครก้อได้ช่วยทำโปรแจคที่มีหลายคำสั่งให้หน่อยนะค่ะ ปวดหัวมาก...หุหุ
แสดงแล้ว 3943 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 19:15:46

jeansny55

คะแนนขอบคุณ : 0
ที่มีแบบว่าเหมือนร้านเช่าหนังหรือ บัตรชั่วโมงเกมส์ไรงี้ ง่าค่ะ

แบบว่าไม่รู้จาเริ่มจากตุงไหน

ช่วยหน่อย น่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 20:03:02
โปรแกรม พวกนี้ ลองศึกษา VB ( Visual Basic )  แล้วเขียนเอาดูครับ

ใช้ Pascal ไม่ได้หลอกคับ หุหุ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 02, 2010, 22:09:24
โปรเจคของอะไรครับ ปวช. หรือ ปวส.  แล้วเค้ามีทางเลือกอื่นมั้ยครับ เช่น ทำเว็บไซต์ , มัลติมีเดีย  ???

ถ้ามีอย่างที่ข้างต้น แนะนำให้ทำเว็บไซต์เถอะครับ ไม่งั้นคุณจะได้โปรเจคเดย์(เพราะVBไม่ค่อยมีคนทำหรืออาจไม่มีเลยก็ได้)

โรงเรียนผมยังมีทำแค่กลุ่มเดียวเอง เลยได้โปรเจคเดย์ไปเลย

ปล.มันยุ่งยากไม่ค่อยมีคนทำหรอกครับ ยกเว้นพวกจบ ปวส. เพราะ VB จะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด ;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: