ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
Copy to...และ Move to... หายไปใหน!!!
แสดงแล้ว 6735 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 09, 2010, 08:52:48

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีคร้าบพี่ โมชิ มารุ... ;D

...คือว่าคอมเพิ่งโดนไวรัสเล่นงานน่ะคับ เลยส่งเข้าศูนย์ไป...ข้อมูลในคอม เพลง รูปภาพ หายเกลี้ยง เสียดายสุดๆ... :-

..เค้าลงโปรแกรมให้ใหม่อ่ะคับ....และเรื่องที่อยากรู้คือ...เวลา คลิ๊กขวา บนไฟล์ที่เราจะก็อปปี้ไปที่โฟลเดอร์อื่นอ่ะ...ตอนที่ใช้ ที่คอมยังไม่พังอ่ะ..เวลาคลิ๊กขวามันจะมีคำว่า... copy to... และก็ move to.. อ่ะครับ แต่ตอนนี้มันไม่มี มันมีแค่คำว่า send to...

สมมุตจะก็อปปี้ ไปที่ my music... ... เวลากด send to. มันก็จะมีให้เลื่อก send to.. my document ไรงี๊อ่ะคับ...มันกดเลือกไม่ได้ว่าจะก็อปไปที่ใหน.... เพราะ my music มันก็อยู่ใน my document ใช่ป่ะคับ เวลาย้าย ก็ต้อง send to..ไปที่my document ก่อน แล้วยังต้องเข้าไปลากให้มันเข้าไปอยู่ใน my music อิกอ่ะ...

แต่ถ้าเป็น copy to..รึว่า move to.. มันจะเลือกไปว่า จะคัดลอก หรือว่า จะย้าย เข้าไปในใหน.....

....ควรตั้งตรงใหนอ่ะคับ ให้มันมีไอ้ปุ่มตัวเลือกนี้อ่ะ... copy to.  , move to..

.....ขอบคุณมากครับเพ่.... 8)

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 09, 2010, 09:16:12
ไม่อยากเลย เว็บเรามีทุกอย่างอยู่แล้ว ฮ่าๆ

ลองค้น หาคำว่า Copy To

อ่ะนี่เอาให้เลย เกิดขี้เกียจหา >> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=39.0

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:33:19
ขอบคุณมากๆเรยคร้าบพี่.... :)

ทำได้แล้วคร้าบบ..อิอิ....

จีงคับ โพสถามเว็ปพี่ได้คำตอบไวมากกกก...บางเว็ปนะ สามวันพี่แกยังไม่ตอบเรยยย... :(

..ขอบคุณอีกครั้งคับ .... ::)อิอิ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: