ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อาการแบบนี้น่าจะโดนไวรัสมั้ยครับ
แสดงแล้ว 2830 ครั้ง /
มกราคม 30, 2010, 18:25:21

Pokin

คะแนนขอบคุณ : 0
ไฟล้ข้อมูลในโฟเดอร์อยู่ดีๆก็หายไปเองโดยที่ไม่ได้ลบครับ บางโฟเดอร์ก็ไม่สามารถที่จะเข้าไปได้ครับพอเข้าไปมันก็เตะออกมาที่เดสท็อป พี่ๆพอจะทราบมั้ยครับว่ามันเป็นตัวไหนครับ
อยากที่จะเอามันออก ผมทำไฟล์โกสไว้ก่อนหน้านี้แล้วครับ รีสตอร์เรียบร้อยแล้วครับแต่ผมว่ามันน่าจะฟังอยูในอีกไดร์นึงมีโปรแกรมตัวไหนพอที่จะฆ่ามันได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มกราคม 30, 2010, 20:28:32
น่าจะเป็นไวรัส พวก Exe ธรรมดาครับ

มันจะเอาโพลเดอร์เราไปซ่อน แล้วเอา ไวรัส มาแทนโพลเดอร์เดิม

เรียกว่าไรนี่แหละผมก็ลืมละ

ลงใหม่ ละก็ใช้ nod32 สแกน

จากนั้นเปิด Hidden แล้วเอาโพลเดอร์เราที่มันซ่อน กลับคืนมาคับ ลองดูนะ

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:39:06
โดนซ่อนโฟลเดอร์คับ เปิด Hidden  ลบ ตัว exe ออก คับ

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:38:38
ทำไมเก่งกันจัง อิอิ..... :D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: