ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เจ้า เดิมค่ะ ช่วยคิดโปรเจคให้หน่อยนะค่ะ คิดไม่ออกเลยง่า ....แงแง ขอร้องน๊าค่ะ
แสดงแล้ว 5464 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 04, 2010, 19:42:05

jeansny55

คะแนนขอบคุณ : 0
 :-X  หุหุ มันเปนแบบว่า เป็นเหมือนให้เราใส่ชื่อพนักงานลงไปแล้วมันจะบอกว่าพนักงาน คนนี้ ทำตำแหน่งอะไรละก้อ
มีเงินเดือนเท่าไร และอาจมีอะไรเพิ่มเติม งะค่ะ เงินเดือนโบนัส ไรงี้ หรือ แบบตู้ atmก้อได้ง่าค่ะ
ขอร้องน๊า เราเรียนรู้เรื่อง แต่เรางะเอามารวมใช้กันไม่เป็น  อาทิตย์หน้าก้อต้องให้ อาจาร ดูแล้ว เคลียดมั๊กๆ
ไม่สงติ I แน่นอนเลย หละ.....แงแง :'(

ช่วยหน่อยนะ ค่ะ  ขอบพระ คุณ อย่าง สูง เลยล่ะ ค่ะ
อืมนู๋อยู่ ปวช.ค่ะ

ช่วยหน่อย  :-*น๊าาาาา

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 07, 2010, 09:09:06
555

ที่พูดมาเนี่ย เหมือนพนักงานต้องมีฐานข้อมูลด้วยอ่ะ โอวพระเจ้า ปวช ทำถึงขนาดนั้นละเหรอ - -"

ที่ให้เขียนเนี่ย Pascal เหรอ?

jeansny55

คะแนนขอบคุณ : 0
กุมภาพันธ์ 07, 2010, 19:02:59
ค่ะ ขอร้องนีาา
ใครช้วยก้อได้น๊ออออ :-*
เขียนเป็นpascalค่ะ

นู๋ทำแบบนี้ก้อได้แบบว่าเปิดร้านรองเท้านะแล้วมี่สัก5ยี่ห้อเช่น 1.nike 2.puma 3.adidas 4.vans 5.convers..

ก้อแบบแต่ละยี่ห้อก้อจะมีหลายรุ่นใช่ปะเสร็จที่นี้ก้อมีสี

ฐานข้อมูลคือ มีรหัส มีสี มีรุ่น มีsize แล้วมีกี่คู่ในแบบนี้ง่าค่ะ แบบร่างมาให้นู๋ก้อได้น๊า....

แล้วนู๋จะมาเสริมเองง่าค่ะคือนู๋ไม่รู้จะเริ่มไงดี (แป๋ว) หุหุ

เพื่อนนู๋เค้าทำเปนแบบร้านพิซซ่าค่ะเค้ามีเมนูแต่ละหน้าให้เราเลือกแล้วมีขนาดของพิซซ๋าด้วยค่ะ
และยังมีเมนูอื่นๆเช้นพวกเครื่องดื่มหรือพวกขนมปังกระเทียมด้วยค่ะ พอเสร็จละก้อ มันจะรวมราคาของแต่ละอย่างที่เราสั่งว่าเป็นราคาเท่าไรง่าค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะผู้ใจดีทั้งหลาย  :)

ขอขอบคุณมากนะค่ะ หรืองัยก้อแนะนำด้วยน๊าค่ะ

Moshi

กุมภาพันธ์ 08, 2010, 21:28:07
อ่ะ ทำให้ละ ผิดถูกแก้ไขเพิ่มเติมเอาเน้อ

Program Manager;
Uses crt;
var id , name , position , salary , bonus : Array[1..5] of String;
    n :integer;

Begin
clrscr;

id[1] := '1';
name[1] := 'name1';
position[1] := 'pos1';
salary[1] := '2000';
bonus[1] := '100';

id[2] := '2';
name[2] := 'name2';
position[2] := 'pos2';
salary[2] := '2000';
bonus[2] := '100';

id[3] := '3';
name[3] := 'name3';
position[3] := 'pos3';
salary[3] := '2000';
bonus[3] := '100';

id[4] := '4';
name[4] := 'name4';
position[4] := 'pos4';
salary[4] := '2000';
bonus[4] := '100';

id[5] := '5';
name[5] := 'name5';
position[5] := 'pos5';
salary[5] := '2000';
bonus[5] := '100';

clrscr;

repeat

Write('Please Select Manager 1..5 (0 Exit) : ');
readln(n);

clrscr;

case n of
1 : begin writeln('name = ',name[n]);
            writeln('position = ',position[n]);
            writeln('salary = ',salary[n]);
            writeln('bonus = ',bonus[n]);
      end;

2 : begin writeln('name = ',name[n]);
            writeln('position = ',position[n]);
            writeln('salary = ',salary[n]);
      end;

3 : begin writeln('name = ',name[n]);
      end;

4 : begin writeln('name = ',name[n]);
      end;

5 : begin writeln('name = ',name[n]);
      end;

end;

until n = 0;

End.

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 09, 2010, 14:41:57
โหย..ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าปาสคาลผูกฐานข้อมูลได้ด้วย ???

Moshi

กุมภาพันธ์ 09, 2010, 16:41:40
โหย..ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าปาสคาลผูกฐานข้อมูลได้ด้วย ???

ผมก็ยังเขียนถึง ผูกฐานข้อมูลไมไ่ด้เหมือนกันเล๊ย 555

น่าจะเรียกไฟล์จาก txt ประมาณนั้นมั้ง

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: