ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ขอวิธีปิดเสียง Windows ทีครับ ^^
แสดงแล้ว 12527 ครั้ง /
กุมภาพันธ์ 17, 2010, 23:38:27

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
อ่ะ  หุหุ ทุกคนครับคือว่าผมใช้ WINDOWS XP 2010 SEVEN STYLE ของท่าน Jan2002
http://tb.in.th/details.php?id=438225

แล้วแบบว่าผมรำคาญไอ้เสียง วืดๆ ตอนที่คลิ๊กเมาท์เปิดปิดหน้าต่างมากเลยครับ ผมอยากปิดมันอ่ะ  ???
พอจะมีวิธีปิดเสียงไหมครับ พอดีผมไม่อยากเปลี่ยนธีมอ่ะ อิอิ

แล้้วก็อีกอย่างที่รำคาญก็คือ พอเราไม่ได้เล่นคอมนานๆ มันก็จะขึ้นหน้าจอแบบว่างืมๆๆๆ จะอธิบายยังไงล่ะนี่ :-X

แบบว่า มันจะมีไอคอนให้คลิ๊ก2อันเหมือนตอนเปิดเครื่องใหม่อ่ะครับ ผมเลยคลิ๊กอันแรก ผมก็ไม่ได้ไปตั้งเอา่ไว้นะ ไม่รู้จะเอามันออกยังไงดี วานทุกคนช่วยผมหน่อยครับ หุห แล้วก็ที่ผมบอกมาว่ามันมี2ไอคอนอ่ะ ผมรู้สึกว่า อีกอันนึงผมไม่ได้ใช้อะไร ผมอยากลบมันออกง่ะ

อ่านแล้วรู้สึกงงๆไหมครับ หุหุ ถ้างงก็ไม่แปลกครับ เพราะผมยังงงเลย...อ้าว >:( ;D

5555+ ถ้าเกิดว่างง เดี๋ยวผมจะนั่งรอหน้าคอมให้มันขึ้นแล้วจะเอารูปมาให้ดูนะครับ 555

ปล.ผมอยากทำให้พอราไม่ใช้คอมนานๆ แล้วหน้าจอดับไปเลยเหมือนวินโด้อันที่ผมเคยใช้จะได้ไหมอ่ะครับ อิอิ ;)

ปล.2 ขอบคุณล่วงหน้าครับ แทงยู้ๆๆๆๆๆๆ แทงแรงๆเลย 555555+

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 10:35:16
เสียงวินโดว์นี่ผมไม่รู้นะครับ :-*

ส่วนไอคอนที่ว่านี่น่าจะเป็นล็อกออนช่ายปะ ???(อันนี้ผมรู้แต่ใช้ Hiren เข้าไปเคลียพาสเลยครับ :P)

ส่วนหน้าจอให้มันดับก็..คลิกขวาที่หน้าจอ Desktop แล้วเลือก Properties ไปที่ Screen Saver

มองลงมามันจะมีให้เลือก เราก็เลือกเวลาที่ไม่ได้ใช้นานแล้ว  จะให้มันเปลี่ยนหน้าจอเป็นแบบไหน เราก็เลือกเป็น Blank

มันจะมีช่องที่ใส่ตัวเลข อันนี้คือเวลาที่เราจะกำหนดว่าจะให้มันเปลี่ยนเป็นหน้าจอแบบนี้ทุำกๆกี่นาที(แบบว่าไม่ได้แตะคอมซัก2นาทีก็จะเป็นแบบนี้)

ส่วนไอ้ตรงช่องที่ติ๊ก คือให้ใส่พาสเวิร์ดไว้(อันนี้ไม่แนะนำ เพราะต้องใส่ทุกครั้งที่มันเป็น) เสร็จแล้วก็โอเค

งง มั้ยครับ :P

ปล.ใช่แบบเดียวกับที่ถามป่าวหว่า :P 

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 12:41:05
เสียงวินโดว์ ก็ตามนี้เลย http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=53.0

แต่อาจจะเป็นชื่ออื่นๆ ก็ลองดู

ส่วนที่ดับๆ ก็สกรีน เซิฟ ตามด้านบนเลยครับ

แล้วส่วนเด้งไป logon ก็หน้าจะมาจาก screen server เหมือนกัน

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
กุมภาพันธ์ 18, 2010, 22:55:16
555555+

ขอบคุณทุกคนครับ ผมทำได้แล้ววววววว 555555+

นั่งงมทำไปแบบงงๆ คริๆ แต่ก็สำเร็จจนได้ หุหุ

ความพยายามอยู่ที่ไหน...ความพยายามก็อยู่ที่นั่นไง(ที่ตัวเราเองไงครับ^^)
::) ::) ::) ::)

Newie!!

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 06, 2010, 12:08:11
ง่าย ๆ ครับ

เข้ารูป ลำโพง ตรง Taskbar แล้วดกดที่ช่อง Mute ก้อปิดเสียงแล้วครับ

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: