ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
มาทำไดอารี่ด้วยโน๊ตแพทหรือไฟล์เท็กกัน
แสดงแล้ว 5268 ครั้ง /
มกราคม 27, 2010, 10:41:17

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
   วิธีนี้ก็นานมากแล้ว พอดีวันนี้ไปเจอบทความดีๆ แต่ยังไม่มีเวลาอ่าน ก็เลยกะว่าจะ เก็บไว้ในโน๊ตแพทก่อน..
แต่จะเก็บแต่เนื้อหาอย่างเดียว มันก็ไม่แนว ::) เลยต้องเอามาปัดฝุ่นกันหน่อย..อิอิ

วิธีทำ

1.เปิด Notepad หรือ Text ขึ้นมา

2.พิมพ์คำว่า .LOG

3.ทำการ Save As ไว้ที่ไหนก็ได้ นามสกุลไฟล์ เป็น .txt เหมือนเดิม

4.ไปเปิด Notepad หรือ Text ที่เราทำการเซฟไว้

จะมีวันที่และเวลาโผล่ขึ้นมา (มันจะขึ้นมาทุกครั้งที่เราเปิดใช้ไฟล์นี้ เหมือนตัวบันทึกเวลาแหละ) เราสามารถเขียนบันทึกหรือไดอารี่ ของเราได้โดยไม่ต้องมานั่งใส่ วันเวลา อิอิ

ปล.ถ้าเกิดว่า งง เดี๋ยวไว้ผมจะปริ๊นสกีนเป็นช็อตๆมาให้ดูนะครับ ::)

ข้อดีก็คือ เราได้รู้ว่า สิ่งที่เราบันทึกไปนั้นเกิดขึ้นเมื่อไหร่ :-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2010, 10:44:47 โดย คuธssมดา..คuuึง »

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
กุมภาพันธ์ 01, 2010, 07:51:06
ขอบคุงมากน่ะ แต่ผมว่าถ้าใส่วันที่กับเวลากด F5 ก็ได้ละนะ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
กุมภาพันธ์ 03, 2010, 16:48:11
ฮะฮะ..ต่างคนต่างสไตล์ครับ :P

Newie!!

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 06, 2010, 11:15:49
แหล่มเลย !!

;D

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: