ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
อยากย้ายโฟลเดอร์userในวินโดวส์7อะครับ
แสดงแล้ว 5355 ครั้ง /
มีนาคม 02, 2010, 14:59:13

กรวิสุทธิ์

ออฟไลน์ ( บ้าโซลอีทเต้อร์จ้ะ )
คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บโรงเรียนครับBPClub
อ่า ตามหัวหัวข้อเลยครับ
เป็นที่รู้ๆกันดีว่าโฟลเดอร์userบรรจุโฟลเดอร์my documentเอาไว้นั่นเอง
พอดีไดรว์Cผมน้อยมาก จะย้ายไปไดรว์D
อธิบายยาวเกินไปรึเปล่่าเนี่ย
 ???

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 02, 2010, 18:26:11
รอเร็ป ล้างนะครับ พอดีไม่ได้ลง win 7 ไว้ดูให้ไมไ่ด้อ่ะ

charge01

คะแนนขอบคุณ : 1
มีนาคม 02, 2010, 18:33:55
เข้าไปใน Windows Explorer นะครับ  คลิกที่ Libraries จะเจอ 4 ตัว   
เราจะจัดเอกสารใหม่ ก็คลิกขวาที่ Documents เลือก properties
จากนั้นก็จะเห็นว่ามี Library locations  ก็ให้ Include a folder  เพื่อเลือกโฟล์เดอร์เก็บงานอันอื่นหรืออันใหม่ครับ
พอได้แล้วก็เลือกที่อันนั้น  แล้วกด Set save location   
Optimize this library for :  เลือก Documents  ครับผม

ถ้าจะลบอันอื่น ออกก็กด เลือกแล้ว Remove เลย   
เสร็จสิ้น คลิก OK  จบครับ

กรวิสุทธิ์

ออฟไลน์ ( บ้าโซลอีทเต้อร์จ้ะ )
คะแนนขอบคุณ : 0
เว็บโรงเรียนครับBPClub
มีนาคม 02, 2010, 20:05:11
ขอบคุณครับ
แหล่มแล้วล่ะตอนนี้
เด็กอายุ14เพิ่งโดนแม่ด่ามาหมาดๆ หลังจากที่ลงวินโดวส์7
(แม่เข้าใจผิดว่างานหายหมด แต่ความจริงอยู่ในแฟลชไดรว์-*-)
 :'(

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: