ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
สอนหน่อยครับ^^ Format คืออะไร?
แสดงแล้ว 11534 ครั้ง /
มีนาคม 06, 2010, 12:32:19

✖ßðlloon@태양✖

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
คะแนนขอบคุณ : 8
ผมอยากรู้อ่ะครับ ว่า Format มีทั้งหมดกี่ประเภท (ที่ในปัจจุบันใช้อยู่) อ่าครับ~

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2010, 16:15:17 โดย เจ้าชาย(จะไป)ฝึกงาน »

Newie!!

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 06, 2010, 12:35:49
แนะนำตัวครับ

ผมเป็นผู้ดูแลบอร์ดคนใหม่

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 06, 2010, 12:44:26
Format มีประเภทด้วยเหรอ 555

แบบว่าผมเคยใช้ แต่ format ธรรมดาอ่ะนะ

ออฟไลน์ ( เบื่อโว๊ย ไม่อยากเรียนคอมแล้ว!!! )
มีนาคม 06, 2010, 16:14:13
แบบว่าที่ฝึกงานเค้าถามมา(ให้การบ้านไปทำ-*-) 555+

หาในเน็ตก็ไม่เจอ-*-

เค้าบอกใบ้มาว่ามีประมาณ7ชนิด หุๆ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 07, 2010, 14:35:50
แหม..ที่ฝึกงานดีจังเลยนะครับ ที่ผมฝึกนี่สั่งๆอย่างเดียวเลย :'(

ว่าด้วยฟอร์แมตอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้ามีแยกประเภทมั้ย(หรืออาจจะถามว่าฟอร์แมตนั่นเค้าใช้ฟอร์แมตอะัไรบ้างเช่น แฟลชไดร์ ไรประมาณเนี๊ยะ)

แต่ที่่เห็นๆทั่วๆไป ทุกโปรแกรมฟอร์แมตจะมี ฟอร์แมตธรรมดา(แบบหมดเกลี้ยง) กับฟอร์แมตแบบเร็ว(ล้างข้อมูลล่าสุด) ถ้าถามผมผมคงตอบแบบนี้แหละครับ 2 ประเภท

ปล.ไม่รู้จะตรงคำถามป่าวเนี่ย :P

มีนาคม 07, 2010, 16:00:58
แหม..ที่ฝึกงานดีจังเลยนะครับ ที่ผมฝึกนี่สั่งๆอย่างเดียวเลย :'(

ว่าด้วยฟอร์แมตอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเค้ามีแยกประเภทมั้ย(หรืออาจจะถามว่าฟอร์แมตนั่นเค้าใช้ฟอร์แมตอะัไรบ้างเช่น แฟลชไดร์ ไรประมาณเนี๊ยะ)

แต่ที่่เห็นๆทั่วๆไป ทุกโปรแกรมฟอร์แมตจะมี ฟอร์แมตธรรมดา(แบบหมดเกลี้ยง) กับฟอร์แมตแบบเร็ว(ล้างข้อมูลล่าสุด) ถ้าถามผมผมคงตอบแบบนี้แหละครับ 2 ประเภท

ปล.ไม่รู้จะตรงคำถามป่าวเนี่ย :P

ไม่ตรงซักกะนิด 555+ ไม่เป็นไรไม่ซีฯ :D

ส่วนที่บอกว่าที่ฝึกงานดีอ่ะนะ หุๆ คิดผิดแบบไม่น่าให้อภัย!!!!!!!!!!

คิดดูเถอะ เข้างานตอน8โมง นั่งทำความสะอาด(เป็นนังแจ๋ว)ไปจนถึงบ่าย3-*-
กว่าจะได้ทำงานคอมก็ปาเข้าไปบ่าย4(ช่างที่สอนมาสาย...ทุกวัน-*-)แล้วก็ต้องนั่งทำๆๆๆไปจน1ทุ่ม45(พอดีเค้าสงสารเลยลดเวลาให้...15นาที-*-)

คิดดูเถอะ ไป2วันแรกไม่ได้นั่งเลย พอวันที่3ลุกขึ้นยืนไม่ได้ หมอบอกว่ามันอักเสบเนื่องจากผมไมเคยออกกำลังกาย(ก่อนยืนไม่ได้จะมีอาการตะคิวกินนานมาก เกือบ2นาที แล้วก็เป็นบ่อยด้วย-*-) เลยหยุดไปอนามัยเอายามากิน แล้วที่สำคัญที่เคืองสุดๆก็คือ

-ผมทำงานหนักแทบตายไม่มีค่ารถให้ซักกะบาท แต่เพื่อนผมมันฝึกอีกที่นึง นั่งเล่นคอมตากแอร์ทั้งวัน มีงานแค่ลงวินโด้ให้ลูกค้า-*- ใันกลับได้ตังวันละ100 เบื่อสุดๆ โลกเรามันไม่ยุติธรมม!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

555+ ละบายไปหมดละ ใครอย่าพูดเรื่องฝึกงานให้ผมได้ยินอีกนะ เคือง หุๆ :(

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 07, 2010, 16:06:32
555+

สงสัยจะคิดผิดจริงๆแฮะ ;D

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มีนาคม 09, 2010, 12:29:33
จากการที่ผมลองเข้า start>run> cmd  แล้วพิมพ์ format /? ดูนะคับ มันบอกมาตามข้างล่างแต่ผมแปลไม่ถูก  ;D
FORMAT /fs:filesystem
FORMAT /v:labelFORMAT
FORMAT /q
FORMAT /x
FORMAT /c
FORMAT /a:size
FORMAT /f:size
FORMAT /t:tracks
FORMAT /n

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: