ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
เทคนิค Photoshop : ช่วยทำยังงี้หน่อยครับ (เกี่ยวกับตัวอักษร)
แสดงแล้ว 7898 ครั้ง /
มีนาคม 09, 2010, 14:22:26

impossible

คะแนนขอบคุณ : 0

ผมอยากจะเปลี่ยนชื่อ RONALDO เป็นชื่อผม ต้องทำยังไงครับ เอาแบบเนียนๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 15:26:22 โดย Moshi »

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 09, 2010, 15:07:53

แบบนี้ปะ ???

impossible

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 09, 2010, 15:10:25
จ้า แบบนั้นแหละจ้า หาวิธีทำมาตั้งนาน ทำยังไงหรอครับ

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 09, 2010, 15:13:42
ใช้ไม้กายสิทธิ์เสกครับ ;D

ล้อเล่นๆ

v
v
v
v
v
v

ใช้ Photoshop ครับ

ใช้แต๋มๆๆๆ

แล้วก็พิมพ์ข้อความ แล้วก็ดัดตัวหนังสือครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2010, 15:15:17 โดย 一日の喜びです。 »

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 09, 2010, 15:27:17
ก็เลือก Brush ( แปลงภู่กัน )

แล้วกด Alt เลือก สี น้ำเงินบริเวณใกล้เคียงครับ

จากนั้นก็ระบาย ทับลงตัวอักษรเลย

พอเนียนแล้วก็เอา Text ใส่คับผม

Poowangdee

ออฟไลน์ ( 【BP Warp】 )
คะแนนขอบคุณ : 6
https://www.youtube.com/channel/UCEagmGQ9pzUZJKK1f5K-CFw
เมษายน 19, 2010, 13:57:47
สวัสดีค่ะ แหะๆ  :)

นี่คือรูปที่จะใช้นะคะ

-----------------------------------------------------

ขั้นแรก เปิดไฟล์ขึ้นมา (เอ๊ะ บอกทำไมหวา  :P)

ขั้น 2 Copy Layer

ขั้น 3 เลือกเครื่องมือ Clone Stamp Tool (HotKey : S)

ขั้นที่ 4 คลิกขวาที่พื้นที่ทำงาน ปรับขนาดบรัชที่จะใช้ให้เรียบร้อย

ขั้น 5 กด Alt ค้างไว้ คลิกเลือกพื้นที่สีเสื้อที่เราต้องการโคลน

ขั้นที่ 6 ปล่อยปุ่ม Alt  แล้วก็ถูแหลกค่ะ ถูไปตรงตัวอักษรที่เราจะเอาออก กด Alt ค้างไว้แล้วจิ้มตรงบริเวณใกล้ๆอีกครั้ง แล้วก็ปล่อย แล้วก็ถูอีก ซ้ำๆเรื่อยๆ ค่ะ เอาจนหมด

นี่คือผลงานที่เราถูเสร็จแล้วค่ะ

ขั้นที่ 7 ก็พิมพ์ข้อความที่เราต้องการลงไป ปรับให้ดีๆหน่อย ก็เสร็จพิธีแล้วค่ะ

-----------------------------------------------------

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: