ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
คอม เปน รัย ค๊
แสดงแล้ว 22426 ครั้ง /
มีนาคม 10, 2010, 18:47:39

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
ลองทำตามที่โมชิบอกก่อนละกันครับ

ส่วนโปรแกรมก็อันนี้นะครับไม่แน่ใจว่ามันเช็คดิสด้วยรึป่าว เพราะผมไม่ได้ใช้นานแล้ว :P

ดาวโหลด

ถ้ายังไม่ได้ยังไงบอกละกันครับ เด่วไว้อัพโปรแกรมของผมให้ :)

Pichii

คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 10, 2010, 19:07:12
แล้ว ตั้ง ชื่อ งัย ค๊

งง

พิม แล้ว แต่ หา ที่ ตั้ง ชื่อ มั่ย เจอ

ง่า  :-X :-X

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 10, 2010, 19:09:47
เอ๋ มันถามชื่อด้วยเหรอตอน convert ???

งั้นรอโมชิละกันนะครับ ;D

เอางี้ละกันครับ ถ้าเอาง่ายๆ แบ็คอัพข้อมูลไว้แล้วลงวินโดว์ใหม่ เป็นวิธีที่ง่ายที่สุดแล้ว ;D

Pichii

มีนาคม 10, 2010, 19:17:56
อ่าว พอ นู๋ พิม เส็ด แล้ว พี่ โมชิ บอก ตั้ง ชื่อ แล้ว นู๋ ตั้ง ตรง ไหน ค๊

งง

ßë©äûšë

มีนาคม 10, 2010, 19:21:15
เสร็จแล้ว ก็ลองรีเครื่องใหม่ดูครับ

Pichii

มีนาคม 10, 2010, 19:23:46
พี่ ค๊

นู๋ พิม เส็ด แล้ว ทำ ไง อ่ะ

ปิด x เลย หรอ

Pichii

มีนาคม 10, 2010, 19:43:49
พี่ ค๊

ขอ วิ ธี แบบ ละ เอียด น๊ ค๊

แล้ว นู๋ จะมา ใหม่ อาจ เปน

พรุ่ง นี้ น๊ ค๊

ยัง งัย ก๊ ขอบ คุน พี่ ๆ น๊ ค๊

^^

ßë©äûšë

มีนาคม 10, 2010, 23:03:16
อ่าว..ยังไม่ได้เหรอเนี่ย โทดทีครับ ไปดูหนังมาน่ะ เด่วพรุ่งนี้ว่ากันต่อเนาะ ;D

แล้วจะเอาวิธีไหนเหรอครับ ลงวินโดว์ใหม่หรือรีแพร์ดิส ::)

G-DRAGON

Hostgator
มีนาคม 11, 2010, 02:12:38
มีรูปให้ดูคงจะตอบง่ายกว่านะครับ

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 11, 2010, 07:11:44
   1.  Start > Run > พิมพ์ CMD คับแล้ว Enter
   2. ที่หน้า Dos Pormpt ให้ใช้คำสั่งนี้ convert ชื่อdrive /fs:ntfs /v
   3. เช่น convert d: /fs:ntfs /v แล้ว Enter
   4. จะมีข้อความว่า Enter current volume lable for drive D: ให้เราพิมพ์ชื่อ ที่เราเปลี่ยนเมื่อกี้ลงไป
   5. เช่น Enter current lablevolume for drive D: DATA(ชื่อต้องเหมือนกับที่เราเปลี่ยนนะคับ) แล้ว Enter
   6. จะขึ้น Would you like to force a dismount on this volume? ให้ตอบ Y คับแล้ว Enter
   7. Finish คับ

***ถ้าเปลี่ยน Drive C ให้ตอบ Y เพิ่มอีกข้อ แล้วออกจาก Dos Pormpt แล้ว Restart คับแล้วรอให้เสร็จขบวนการคับ***

อ้างอิงจาก : http://www.blogintrend.com/convert-fat32-to-ntfs.html

Pichii

มีนาคม 11, 2010, 11:07:36
ตอน นี้ นู๋ เปิด คอม มา มัน ไม่ โหลด เปน % แล้ว ค่า

แต่ มัน ขึ้น ไอ เนี่ย

You may be a victim of software counterfeiting.

Click Resolve Now to get help with this problem.

Rosolve Now        Resolve Later

แล้ว ที่ มุม ขวา มัน ขึ้น

This copy of windows did not pass genuine windows validation.

แล้ว ที่ พี่ โม ชิ ให้ นู๋ พิม พิม แล้ว น๊

แล้ว มัน ขึ้น

Drive C: is already NTFS

นู๋ ทำ งัย อ่า

ßë©äûšë

มีนาคม 11, 2010, 11:26:49
ลองลงวินโดว์ใหม่มั้ยครับ น่าจะเร็วที่สุดแล้วนะครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าฮาร์ดดิสมันมีปัญหาอะไรมั่ง เอาแค่ไดร์ C: ก็พอ

หรือไม่ก็เอา โปรแกรมตัวนี้ไปใช้ดูนะครับ
http://downloads.ziddu.com/downloadfiles/744672/badsectorrepairtool.rar

อ้างถึง
Click Resolve Now to get help with this problem.

Rosolve Now        Resolve Later

ตอบ  Rosolve Now   

PolZodiac

ออฟไลน์ ( ช่าง T-com service นครศรีธรรมราช )
คะแนนขอบคุณ : 3
มีนาคม 11, 2010, 11:49:03
ลองใช้ acronic เช็คดิส fig and repair error ดู คับ

Pichii

มีนาคม 11, 2010, 13:00:38
อ่า ขอบ คุน พี่ ๆ ทุก คน น๊ ค๊

มัน ได้ แล้ว ค๊

พอ ดี พี่ ชาย นู๋ พึ่ง กลับ มา

มัน มา ทำ ให้ ตอน นี้ ใช้ ได้ ปก ติ แล้ว ค๊

^^

:-[

ßë©äûšë

มีนาคม 11, 2010, 13:33:43
อ่า ขอบ คุน พี่ ๆ ทุก คน น๊ ค๊

มัน ได้ แล้ว ค๊

พอ ดี พี่ ชาย นู๋ พึ่ง กลับ มา

มัน มา ทำ ให้ ตอน นี้ ใช้ ได้ ปก ติ แล้ว ค๊

^^

:-[

ยินดีด้วยครับ จำๆที่พี่ทำไว้นะครับ ไว้คราวหน้าผมเจอแบบนี้มั่งจะได้มาสอนผม ;)

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: