ข่าว IT ล่าสุด
ถูกใจอย่าลืม Like Fanpage
ฟร้อนภาษาญี่ปุ่นหาย!
แสดงแล้ว 3628 ครั้ง /
มีนาคม 13, 2010, 20:07:20

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
สวัสดีครับพี่ๆ...

คือตอนแรกคอมโดนไวรัสน่ะ เลยส่งซ่อม...

พอซ่อมเสร็จเอามาใช้...แล้วจะคุยเอ็มกับเพื่อน...แต่! มันไม่มีภาษาญี่ปุ่นอ่ะครับ หาแล้ว (จำเป็นต้องใช้อ่ะครับ.)...

...พอไปกดเลือก ลงภาษาญี่ปุ่น มันก็ถามหาแผ่นอ่ะครับ ไม่มีแผ่นอ่ะ ทำยังไงดี ต้องใช้จริงๆครับ...  :-

...แล้วไปหาโหลดที่ใหนได้หรือเปล่าครับ แล้วทำไมส่งซ่อมไป พอเอาคอมกลับมา มันไม่เหมือนเดิมอ่ะ  :(

...ช่วยด้วยคร้าบบบ...

Moshi

คะแนนขอบคุณ : 45
it4x สังคมแห่งการเรียนรู้
มีนาคม 13, 2010, 20:41:45
เค้า ลงวินโดว์ให้ใหม่รึเปล่าหว่า หุหุ

ฟอนต์ญี่ปุ่น หาได้จาก พวก แผ่น windows original ครับ ที่ไม่ผ่านการตัด ภาษา ออกตอนโมดิไฟล์

Window original ก็นี่เลย >> http://www.it4x.com/forum/index.php?topic=2437.0

ßë©äûšë

ออฟไลน์ ( แค่นี้ยังอ่อนหัดอยู่นะ )
คะแนนขอบคุณ : 13
เลขเด็ด เลขเด็ด เลขดัง เกร็งเลข ใบ้หวย ประจำงวดนี้ ที่นี่ อาจารย์ตี๋
มีนาคม 13, 2010, 20:52:34
ถ้าเค้าลงวินโดว์ให้ใหม่ ลองดูที่ไดร์D นะครับ มันน่าจะมีโฟลเดอร์ที่ชื่อว่า I386 อยู่ ลองดูนะครับ ส่วนใหญ๋ที่เห็นพวกช่างเค้าทำอะนะ หรือไม่ก็ชื่อ Support ลองดูครับ ไม่ก็ Search หาเลยครับ หาคำว่า I386 ทุกไดร์เลย 555+

SAM Llansing

ออฟไลน์ ( Kimiga aitai dayo!!! )
คะแนนขอบคุณ : 0
มีนาคม 19, 2010, 22:47:41
ขอบคุณมากคร้าบเพ่....^____________^"""

ด้วยฟังค์ชั่น ตอบด่วน คุณสามารถใช้โค๊ดและ เครื่องหมายแสดงอารมณ์ได้ เหมือนการตั้งกระทู้ธรรมดา แต่สามารถทำได้สะดวกกว่า

ระวัง: หัวข้อนี้ไม่มีการอัพเดทมานานถึง 120 วัน

แจ้งเตือน: โพสของคุณจะไม่แสดงจนกว่าผู้ดูแลจะอนุมัติ.
ชื่อ: อีเมล์: